IPB
Thailand Travel Information :: English Version ::
เว็บไซต์แนะนำ: รวมฮาวทู เทคนิค DIY ต่างๆทุกๆเรื่องที่คุณอยากรู้

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

Reply to this topicStart new topic
> ย่อ ภาพ โดยไม่เสียรายละเอียด ใน คลิกเดียว, ACTION PS ปรับคม กดปุ่มเดียว
GODgi
โพสต์ Aug 5 2008, 17:18
โพสต์ #1

Platinum Member

กลุ่ม : Members
หมายเลขสมาชิก : 244

เคยไหมที่ ต้องมานั่ง ทำ ภาพ เยอะๆ ปรับ คอม ย่อแล้ว ย่ออีก ฉาบ มากไป ขอบ ขึ้น ภาพ สาวๆ กลายเป็นภาพ ยายแก่ไม่ในทันที่ แต่คุณจะหมดปะญหา นั้น ไป เมื่อ

GODgi มีไนเซอร์ ภูมิ เสนอ ACTION PS ที่ คุณไม่ต้อง เครียดกับการ ย่อ ภาพ อีกต่อไปแล้ว

ปล.ทำได้ทีละภาพนะครับ มิใช่ กดทีเดียว ได้ 10 ภาพ เลย

เป็น ACTION PS นะครับ

นำ ACTION PS เข้าโปรแกรม อันนี้คงไม่ต้องบอกนะครับ คุณอี๊ด โพส วิธีการ ลงไว้ หลายรอบแล้ว

เป็นตัว ACTION ของ นิกร สีคม นัก สด ดี ขโมยมาใช้สะเลย

ข้อดี เมื่อกดมันแล้ว มันจะโปรเซส ให้คุณเลยนะครับ ง่าย ไว ย่อภาพไม่เสียรายละเอียด แต่ไม่สนับสนุน เพราะจะทำให้ท่านไม่รู้ว่า ทำคม ลดภาพ กดตรงไหน ในตัวโปรแกรม มันมี เพื่อคนขี้เกียจ แบบ ผม ใช้ อะคิ อะคิ hipb002.gif

จากภาพนะครับ ทำลวกๆ เพราะ ขี้เกียจ ทำ ครับ ตามตัวเลขเลยนะครับ คือนำ เข้าได้ จะได้ ตาม ปีกกา ดังภาพ และ กด ไล่เลยนะครับ 1,2,3 เป็นอันเสร็จ ครับ ส่วน กด ใด ใช้ ทำอะไร คงพอทราบมาแล้ว นะครับ (กลัวอธิบาย ผิด อายเค้าไปกดเล่นเอาเองนะ)

จะได้ ภาพ สุดท้ายนะครับ ตามนั้น งวด หน้า คงมีภาพ คมๆ มาให้ ชมกันทุกคนนะครับ

ภาพที่แนบมา

ภาพที่แนบมาภาพที่แนบมา

เกือบลืม สุดท้ายนี้ ชอ ชอบคุณ สิ่งนี้ๆนี้ ที่ผมไปเจอที่เว็บ www.pixthai.com เว็บถ่ายภาพอีกแห่งนึง

เคดิต คุณ PAN*AM ( yo ) จากเว็บ pixthai ครับ

ตามลิงค์นี้
http://www.pixthai.com/webboard/showmsg.php?id=277

ไฟล์ที่แนบมาด้วย
ไฟล์ที่แนบมา  Nikon_CS_PRO_v2_1_.0_PC.zip ( 4กิโลไบต์ ) จำนวนการดาวน์โหลด: 2518

Go to the top of the page

+Quote Post
อี๊ดคุง
โพสต์ Aug 5 2008, 19:25
โพสต์ #2

...ฅนค้น..ใคร...
ภาพประจำกลุ่ม

กลุ่ม : Root Admin
หมายเลขสมาชิก : 1
Point : n/a Point
Ticket : n/a Point

ขอบคุณมากมายเลยคร้าบบ พี่เอก GODgi เดี๋ยวต้องขอไปลองหน่อยครับผม hipb002.gif

+Quote Post
Shine_Heart
โพสต์ Aug 5 2008, 19:39
โพสต์ #3

Shine_Heart

หมายเลขสมาชิก : 290

ขอบคุณคร๊าบบสำหรับสาระดีๆที่มีให้กันตลอด hipb011.gif

+Quote Post
Jo_Times
โพสต์ Aug 5 2008, 19:57
โพสต์ #4

หมายเลขสมาชิก : 246

ขอบคุณครับเอก ...

+Quote Post
RoiGOo.com
โพสต์ Aug 5 2008, 21:46
โพสต์ #5

Member
**

หมายเลขสมาชิก : 264

กำลังหาเทคนิคเทพพวกนี้อยู่พอดีเลยครับ ขอบคุณมากครับผม

+Quote Post
อยากเห็นบอลไทยไป...
โพสต์ Aug 6 2008, 08:23
โพสต์ #6

กลุ่ม : Classic Member
จาก : กทม.(พระราม 3)...สุราษฎร์ธานี(สวนหลวง ร.๙)
หมายเลขสมาชิก : 325

ขอบคุณครับได้สาระเพิ่มอีกแล้วเรา hipb006.gif

QUOTE(GODgi @ Aug 5 2008, 17:18) *

เป็นตัว ACTION ของ นิกร สีคม นัก สด ดี ขโมยมาใช้สะเลย

onion_eiei.gif หุหุหุ ดีครับดี ขโมยมาใช้เลยครับ..พัฒนาแก๊งเรา(หนอน) ฮ่าฮ่าฮ่า onion_ayo.gif

+Quote Post
Mushu
โพสต์ Aug 6 2008, 09:13
โพสต์ #7

จาก : Suratthani
หมายเลขสมาชิก : 19

แล้วกล้องหนอนจะใช้ได้หรือเปล่าน่ะ

+Quote Post
GODgi
โพสต์ Aug 6 2008, 09:16
โพสต์ #8

หมายเลขสมาชิก : 244

QUOTE(Mushu @ Aug 6 2008, 09:13) *

แล้วกล้องหนอนจะใช้ได้หรือเปล่าน่ะ

เป็นแอคชั่น นะครับ คุณ ชุ ใช้ได้ กับ ทุกรูปมากกว่า ไม่ใช่ ทุกกล้องอะครับ ลองเอาไป ทำ ดูสิครับ สีจะอิ่ม ตัว ขึ้นมา อีก นิด แต่ จริงๆ อยากให้ ปรับ แต่ง ก่อนแล้ว มากด เอา ตัวนี้เป็น ตัวสุดท้ายนะครับ จะ ดีกว่า ไม่เสียรายละเอียด นะครับ

+Quote Post
bovyman
โพสต์ Aug 6 2008, 11:58
โพสต์ #9

Silver Member

จาก : ดอนนก 28
หมายเลขสมาชิก : 366

GODgi มีไนเซอร์

รายการนี่เจ๋งจริง ๆ เลย onion_ayo.gif onion_glasses.gif

+Quote Post
anchalee
โพสต์ Aug 8 2008, 15:36
โพสต์ #10

Gold Member

หมายเลขสมาชิก : 277

ขอบคุณ หลายๆ เหมือนสวรรค์ส่ง ก๊อดจิซัง มาช่วย ตอนนี้ต้องอับโหลดรูปลงเวป รร หลายๆ ร้อยรูป ได้ action นี้มาช่วย มีเวลา เล่น msn ได้เยอะเลยยย 5555

+Quote Post
nam
โพสต์ Aug 11 2008, 00:20
โพสต์ #11

Bronz Member

หมายเลขสมาชิก : 280

ขอบคุณมากครับ
ได้เครื่องมืออีกอย่างไว้ใช้งานแล้ว

+Quote Post
เขาพนม
โพสต์ Aug 14 2008, 16:46
โพสต์ #12

ภาพประจำกลุ่ม

กลุ่ม : Old Member
หมายเลขสมาชิก : 344

เข้ามาชมได้ความรู้กลับไปด้วย ดีจัง ถูกใจครับ

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
มี 2 คน กำลังอ่านหัวข้อนี้ (บุลคลทั่วไป 2 คน และ 0 สมาชิกที่ไม่เปิดเผยตัว)
สมาชิก 0 คน คือ :

- ไม่มีภาพประกอบ IPB Thai v1.236.Fx1: 20th October 2019 - 03:02
โปรดอ่าน นโยบายความเป็นส่วนตัว เกาะช้าง:: สถานที่ท่องเที่ยว :: กระบี่ สถานที่ท่องเที่ยวสุดประทับใจ :: ภูเก็ต ไข่มุกอันดามัน :: เกาะสมุย สวรรค์ทะเลอ่าวไทย :: ประวัติสุนทรภู่ :: เทคนิคการถ่ายภาพ :: ดอยอินทนนท์
Design by: IPB 2.3 Skins & Web Browsers News ของเล่นไม้ Plantoys