IPB
Thailand Travel Information :: English Version ::
เว็บไซต์แนะนำ: รวมฮาวทู เทคนิค DIY ต่างๆทุกๆเรื่องที่คุณอยากรู้

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

Closed TopicStart new topic
> +++"ฝนแสนห่า" เยือน SPC+++, ทำตัวให้ว่าง ๆ กันไว้นะครับ [อัพเดทข่าว 12-05-51]
Mushu
โพสต์ May 6 2008, 12:28
โพสต์ #1

Platinum Member

กลุ่ม : Members
จาก : Suratthani
หมายเลขสมาชิก : 19

คุยกับพี่หมอ "ฝนแสนห่า" (หรือ นพ.รังสิต ทองสมัคร) วันที่ 28-29 มิถุนายน 2551 นี่ชวนพี่หมอ มาเที่ยว สุราษฎร์ มาแจมกับพวกเราและมาถ่ายรูปด้วย คร่าว ๆ คือวันที่ 28 เย็น มิตติ่ง รับประทานอาหาค่ำรร่วมกันและดูรูปวิจารณ์รูป แนะนำเรื่องถ่ายภาพ เช้าวันที่ 29 ทริปถ่ายรูปในบาง

รายละเอียดเพิ่มเติมจะแจ้งให้ทราบเป็นระยะ ๆ ครับ ติดตามในกระทู้นี้

แจ้งให้ทราบล่วงหน้าก่อนให้ทำตัวให้ว่าง ๆ กันนะครับ เคลียร์คิวเคลียร์งานกันให้ดี อิอิ hipb002.gif

และเหมือนเดิมครับ ใครว่างมาแจมกันก็ยกไม้ยกมือให้ทราบด้วยนะครับ จะได้ประมาณการและจัดโปรแกรมได้ถูก

Go to the top of the page

+Quote Post
ArMoo ชุมพร
โพสต์ May 6 2008, 13:03
โพสต์ #2

Silver Member

จาก : www.ChumphonTour.com
หมายเลขสมาชิก : 123

.. โปรในดวงใจอีกคน .. "เขียนภาพด้วยแสง" spc ไม่ควรพลาดด้วยประการทั้งปวง

+Quote Post
อี๊ดคุง
โพสต์ May 6 2008, 13:07
โพสต์ #3

...ฅนค้น..ใคร...
ภาพประจำกลุ่ม

กลุ่ม : Root Admin
หมายเลขสมาชิก : 1
Point : n/a Point
Ticket : n/a Point

อิ๊ดคุงไปเช่นเคยคร้าบบบ

แต่ใกล้ๆจะ confirm อีกทีครับ อย่างที่พี่ Armoo ว่าครับ ทริปนี้ SPC ไม่ควรพลาดจริงๆครับ
วันนั้นใครว่างพอจะไปแจมกันได้ก็เชิญนะครับ ได้ความรู้และได้เพื่อนใหม่ครับ smile.gif

ขอบคุณพี่ชุมากๆนะครับที่ติดต่อประสานงานและมอบสิ่งดีๆให้กับพวกเราครับ

+Quote Post
creamsun
โพสต์ May 6 2008, 19:47
โพสต์ #4

☻☺มือใหม่หัดถ่าย....(รูป)ค่ะ☻☺

หมายเลขสมาชิก : 305

ไม่รู้จะได้ไปหรือป่าวนะค่ะ

+Quote Post
cat
โพสต์ May 6 2008, 22:29
โพสต์ #5

กลุ่ม : Old Member
จาก : พุนพิน
หมายเลขสมาชิก : 29

"ฝนแสนห่า" คุณหมอรังสิต ทองสมัคร

ถือเป็นโปรคนหนึ่งในวงการถ่ายภาพสมัครเล่นของเมืองไทย

เป็นต้นแบบและมีอิทธิพลในแนวการถ่ายภาพของผมมากทีเดียว(แต่ตามยังไงก็ตามไม่ทัน อิๆ)

ทุกท่านไม่ควรพลาดอย่างยิ่งครับ ขอบอก..........

+Quote Post
Mushu
โพสต์ May 7 2008, 11:27
โพสต์ #6

อัพเดทข่าวและแจ้งรายละเอียดเพิ่มเติม

-เลื่อนวันเป็นวันที่ 28-29 มิถุนายน 2551
-ทีมของพี่หมอจะเดินทางมาแจมกับ SPC ประมาณ 10 ท่าน
-ขอให้ทุกท่านเตรียมภาพถ่าย ซักคนละ 10-30 ภาพ (แล้วแต่สะดวก) เอามาชมกันครับ

+Quote Post
ArMoo ชุมพร
โพสต์ May 7 2008, 23:19
โพสต์ #7

วันนี้ได้คุยกับเพื่อนในกลุ่ม รวมหัวกันไปทริป นี้ .. ครับ
คืบหน้าอย่างไร จะแจ้งให้ทราบครับ

+Quote Post
Mushu
โพสต์ May 12 2008, 14:26
โพสต์ #8

อัพเดทข่าวสารครับ 12-05-51

จากที่ประชุมกันเมื่อวันที่ 10 พค.51 มอบหมายให้ ผม พี่ศักดิ์ พี่โด่ง ต้นเทพ เข้าไปดูสถานที่ วันที่ 11 พค. 51 จึงเข้าไปดูสถานที่กัน ปรากฎว่าในบางไม่เวิร์คครับ เมื่อเช้าคุยกับพี่หมอเลยตกลงเป็นว่าไปถ่ายรูปที่ อ.ไชยา ครับ ใช้เส้นทางสายเก่า ระหว่างทางมีทางรถไฟมีทุ่งข้าว คิดว่าคงมีอะไรให้ถ่ายเยอะ สารมารแวะถ่าย(ภาพ)ได้ตลอดทาง ใครปวดถ่าย(ภาพ)ตอนไหนก็สามารถแวะให้ลงไปถ่าย(ภาพ)ได้ทันทีครับ จุดหมายก็ไปดูเขาทำไข่เค็ม ทอผ้าไหม แล้วก็เลี้ยงปลากระชัง ครับ

รายละเอียดเพิ่มเติมจะแจ้งให้ทราบเป็นระยะ ๆ ถ้าทุกอย่างลงตัวแล้วจะตั้งเป็นกระทู้ใหม่ให้มาลงชื่อกันนะครับเพราะทริปนี้จำเป็นต้
องรู้จำนวนคนที่แน่นอนเพื่อการเตรียมการเช่น พาหนะ อาหาร ฯลฯ

+Quote Post
keyy
โพสต์ May 12 2008, 15:41
โพสต์ #9

http://leekeyy.multiply.com
**

หมายเลขสมาชิก : 315

ต๊ะเอ๋......ไปด้วยนะๆๆๆ

+Quote Post
cat
โพสต์ May 12 2008, 23:29
โพสต์ #10

ถ้า Keyy มา ผมไม่ไปดีกว่า แพ้ความขาว สวย หมวย และ .....(เติมเอาเอง) hipb002.gif hipb004.gif

+Quote Post
keyy
โพสต์ May 13 2008, 11:27
โพสต์ #11

http://leekeyy.multiply.com
**

หมายเลขสมาชิก : 315

QUOTE(cat @ May 12 2008, 23:29) *

ถ้า Keyy มา ผมไม่ไปดีกว่า แพ้ความขาว สวย หมวย และ .....(เติมเอาเอง) hipb002.gif hipb004.gif

เติมเองก็ได้........ขาว สวย หมวย และ .....หื่น ใช่มั้ย...

คนอาไร๊ ชอบทำค้างๆคาๆ เฮ้อ...เหนื่อยเลย

+Quote Post
choley
โพสต์ May 24 2008, 10:14
โพสต์ #12

Freshy
*

หมายเลขสมาชิก : 343

สมาชิกใหม่ขอตามไปด้วยคนได้อ่ะป่าว hipb006.gif hipb006.gif จะพยามทำตัวให้ว่างครับ
แล้วจะคอยตามข่าวนะครับ

+Quote Post
ArMoo ชุมพร
โพสต์ May 24 2008, 13:20
โพสต์ #13

เป็นข้อความชี้แนะให้กับนักถ่ายภาพ "ฝนแสนห่า" ทำให้ผมฉุกคิดเสมอ
คาบเกี่ยว ระหว่างภาพถ่ายและงานศิลป์ ... ไม่รีรอเลยที่จะลบภาพนั้น

"ภาพยังเป็นลักษณะบันทึกน่ะครับ ยังไม่สวยงามตามองค์ประกอบทางศิลป์"
จากเว็บบอร์ด www.krungshing.com

ชอบข้อความอันนี้ เพราะทำให้ เรารู้ว่าจะถ่ายอะไร

+Quote Post
cat
โพสต์ May 24 2008, 19:57
โพสต์ #14

ครับอาหมู ผมก็จำได้ คำนี้ก็เคยบอกกับน้องๆบางคนที่นี่เหมือนกัน

บางภาพถึงจะบันทึกมาถูกต้องแต่ก็เป็นเพียงภาพบันทึกทั่วๆไป ยังไม่ทะลุไปสูความเป็นศิลป์

ตัวเองพยายามทำอยู่ ไม่รู้จะได้เมื่อไหร่เหมือนกัน

วันนี้นัดเพื่อนเอาของบางอย่าง มีเวลาเลยแวะไปถนนคนเดิน บังเอิญเจออาจารย์ประเสริฐกับคุณศักดิ์คุยกันซักครู่ ก็บังเอิญอีกครั้งเหลือบไปเจอ ใครรู้ปล่าว.....

หมอรังสิต ฝนแสนห่า ครับ ถามได้ควมว่าหมอจะไปงานแต่งงานพรรคพวก ฟังว่าเป็นโจโจ(เพื่อนอาหมูที่ชุมพร) งานจัดที่หลังสวนวันพรุ่งนี้ คืนนี้หมอจะแวะพักไชยาเก็บภาพไปเรื่อยๆก่อน....

โลกกลมดีจัง........ hipb002.gif

+Quote Post
sak
โพสต์ May 24 2008, 23:04
โพสต์ #15

Gold Member

กลุ่ม : Classic Member
หมายเลขสมาชิก : 261

ถ้าไม่เจอพี่แมวก็ไม่รู้จักอีกแน่

+Quote Post
ArMoo ชุมพร
โพสต์ May 25 2008, 15:44
โพสต์ #16

QUOTE(cat @ May 24 2008, 19:57) *

ครับอาหมู ผมก็จำได้ คำนี้ก็เคยบอกกับน้องๆบางคนที่นี่เหมือนกัน

บางภาพถึงจะบันทึกมาถูกต้องแต่ก็เป็นเพียงภาพบันทึกทั่วๆไป ยังไม่ทะลุไปสูความเป็นศิลป์

ตัวเองพยายามทำอยู่ ไม่รู้จะได้เมื่อไหร่เหมือนกัน

วันนี้นัดเพื่อนเอาของบางอย่าง มีเวลาเลยแวะไปถนนคนเดิน บังเอิญเจออาจารย์ประเสริฐกับคุณศักดิ์คุยกันซักครู่ ก็บังเอิญอีกครั้งเหลือบไปเจอ ใครรู้ปล่าว.....

หมอรังสิต ฝนแสนห่า ครับ ถามได้ควมว่าหมอจะไปงานแต่งงานพรรคพวก ฟังว่าเป็นโจโจ(เพื่อนอาหมูที่ชุมพร) งานจัดที่หลังสวนวันพรุ่งนี้ คืนนี้หมอจะแวะพักไชยาเก็บภาพไปเรื่อยๆก่อน....

โลกกลมดีจัง........ hipb002.gif

วันนี้เจอกันที่งานแต่งครับ .. แสงเช้าที่ไชยา สวยไม่น้อย ..พี่หมอ คงมีรูปสวยๆ มาให้ชม เป็นแน่

+Quote Post
ArMoo ชุมพร
โพสต์ May 31 2008, 01:13
โพสต์ #17

29 มิย. ผมไม่ได้ไปร่วมทริปด้วย เสียดายโอกาสครับ มีภาระงานกิจกรรม "วิ่งแหวกทะเลสู่เกาะพิทักษ์" ครับ

+Quote Post
อี๊ดคุง
โพสต์ May 31 2008, 01:25
โพสต์ #18

...ฅนค้น..ใคร...

กลุ่ม : Root Admin
หมายเลขสมาชิก : 1
Point : n/a Point
Ticket : n/a Point

QUOTE(ArMoo ชุมพร @ May 31 2008, 01:13) *

29 มิย. ผมไม่ได้ไปร่วมทริปด้วย เสียดายโอกาสครับ มีภาระงานกิจกรรม "วิ่งแหวกทะเลสู่เกาะพิทักษ์" ครับ

+Quote Post
cat
โพสต์ May 31 2008, 09:15
โพสต์ #19

QUOTE(ArMoo ชุมพร @ May 31 2008, 01:13) *

hipb006.gif เอ๊ะ อาหมูติดภาระกิจเดียวกะผมหรือปล่าว.................

+Quote Post
bovyman
โพสต์ Jun 3 2008, 14:06
โพสต์ #20

จาก : ดอนนก 28
หมายเลขสมาชิก : 366

เสียดายจัง ติดทำงานวันเสาร์อ่ะ แย่จัง onion_ghost.gif onion_ghost.gif

+Quote Post

Closed TopicStart new topic
มี 1 คน กำลังอ่านหัวข้อนี้ (บุลคลทั่วไป 1 คน และ 0 สมาชิกที่ไม่เปิดเผยตัว)
สมาชิก 0 คน คือ :

- ไม่มีภาพประกอบ IPB Thai v1.236.Fx1: 17th October 2019 - 13:28
โปรดอ่าน นโยบายความเป็นส่วนตัว เกาะช้าง:: สถานที่ท่องเที่ยว :: กระบี่ สถานที่ท่องเที่ยวสุดประทับใจ :: ภูเก็ต ไข่มุกอันดามัน :: เกาะสมุย สวรรค์ทะเลอ่าวไทย :: ประวัติสุนทรภู่ :: เทคนิคการถ่ายภาพ :: ดอยอินทนนท์
Design by: IPB 2.3 Skins & Web Browsers News ของเล่นไม้ Plantoys