IPB
Thailand Travel Information :: English Version ::
เว็บไซต์แนะนำ: รวมฮาวทู เทคนิค DIY ต่างๆทุกๆเรื่องที่คุณอยากรู้

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

> ++ รวมภาพ SPC Meeting 19-04-08 คอฟฟี่โซน ศาลเจ้า & ถนนคนเดิน ++, สนุกสนาน ความรู้แน่นเปรี๊ยะ เป็นกันเอง เหมือนพี่เหมือนน้อง
อี๊ดคุง
โพสต์ Apr 20 2008, 14:14
โพสต์ #1

...ฅนค้น..ใคร...
ภาพประจำกลุ่ม

กลุ่ม : Root Admin
หมายเลขสมาชิก : 1
Point : n/a Point
Ticket : n/a Point

==========================================================
SPC Meeting 19-04-08
==========================================================

และแล้วก็ได้พบปะพูดคุยกันอีกครั้งครับ สำหรับกลุ่มสุราษฎร์ของเรา หลังจากที่ห่างหายกันไปนาน
มานัดคุยกันที่ร้านคอฟฟี่โซนศาลเจ้าครับ ไปถึงพวกเรายึดชั้นบน เพราะชั้นบนโล่งสบาย พื้นที่กว้างขวาง แถมไม่มีคน
บรรยากาศพูดคุยเป็นไปอย่างสนุกสนานครับ เป็นกันเอง หัวเราะกันดังลั่น แลกเปลี่ยนกล้องดูกันอย่างสนุกสนาน

สมาชิกที่ไปเจอกันก็มี
อ.ประเสริฐ พี่แมว พี่สุ พี่ไข่ พี่โจ พี่ต้นเทพ พี่ชุ พี่ต้นไม้ พี่ศักดิ์(เจอกันที่ถนนคนเดิน) และก็ผมนายอี๊ด

ช่วงแรกก็มาแลกเปลี่ยนความรู้เรื่องกล้องและอุปกรณ์ ไอ้เราได้แต่นั่งนิ่งๆเพราะกำลังดูดความรู้ เอ้ยไม่ใช่!! เพราะบางเรื่องเกิดไม่ทัน biggrin.gif
ช่วงหลังก็มาคุยเรื่องมุมมองกล้อง การถ่ายภาพ ผมก็นั่งนิ่งๆอีกตามเคย (ดูดๆ) เพราะหลายๆเรื่องเป็นเรื่องที่คิดไม่ถึงจริงๆครับ ขอบคุณสำหรับข้อคิดเห็นและความรู้ที่มาเล่าให้ฟังนะครับ
พี่ๆความรู้แน่นกันมากๆครับ รู้ตั้งแต่เรื่องที่เราเกิดไม่ทันยันเรื่องที่เราตามไม่ทัน
ว่าแล้วดูรูปกันเลยดีกว่าครับ

-----------------------------------------------------------------------------------------
ภาพที่แนบมา
ดื่มชากาแฟ พูดคุยแลกเปลี่ยนกันอย่างสนุกสนานครับ
------------------------------------------------------------------------

ภาพที่แนบมา
พี่ต้นไม้ กับกระเป๋า National Geographic ที่เห็นแล้วอยากได้มั่งจัง
------------------------------------------------------------------------

ภาพที่แนบมา
คุยกันเรื่อยๆครับ นั่งนานมากวันนี้ ชอบๆ smile.gif ตั้งแต่บ่ายโมงจนถึงเกือบหกโมงเย็น

ภาพที่แนบมา
พลพรรคหนอนทั้งผมและพี่ชุได้จับกล้อง Nikon ก็รู้สึกวูบๆไปตามๆกัน เหมือนมีรังสีอะไรซักอย่างแผ่ออกมาจากตัวกล้อง แบบประมาณพาลจะเสียเงินยังไงก็ไม่รู้

นั่งคุยกันจนเย็นย่ำ พวกเราก็แยกย้ายกันครับ ย้ายไปกินข้าวกันที่ศาลเจ้ากับพี่โจ พี่ชุ
จากนั้นก็ไปลุยถนนคนเดินกันต่อ ไปเจอกับพี่ศักดิ์และครอบครัวที่นั่น เป็นครั้งแรกที่ผมได้เข้าไปเดินที่นี่ครับ (อยู่ยังไงเนี่ย T__T)

ภาพชุดถนนคนเดินชุดนี้ทุกภาพ ถ่ายโดยไม่ได้มอง View Finder ครับ เอาแบบสนุกๆ
ตั้งโหมด M ปรับ ISO 1600 F/4.5 Speed 1/30 s ตั้ง Auto Focus
อยากถ่ายตรงไหน ยื่นมือไปกดชัตเตอร์แชะๆๆๆๆ ผลลัพธ์จะเป็นยังไงเอาไว้ค่อยมาดูที่บ้านครับ
เน้นสนุก ไม่ซีเรียสเรื่องผลงาน แต่ว่าไปแล้วสนุกจริงๆครับ ถ่ายภาพแนวนี้ อยากได้ภาพตรงไหนก็ยื่นกล้องไปกดๆๆๆ เล็งก็ไม่ต้องเล็ง
เดินไปถ่ายไป ภาพออกมาเบลอๆ มั่วๆ สะใจดี

ภาพที่แนบมา
บรรยากาศการค้าขายบนถนนคนเดิน

ภาพที่แนบมา
โพสการ์ดจากร้านพี่ออย เพิ่งเจอกันเมื่อคืนครับ พูดคุยทักทายกันอยู่พักนึง รูปสวยๆทั้งน้าน

ภาพที่แนบมา
ใครแวะไปก็ไปทักทาย อุดหนุนกันได้ครับ ชอบแนวภาพพี่เค้าครับ

ภาพที่แนบมา
เดินผ่านร้านขายของเล่น เอาซักแชะ

ภาพที่แนบมา
ร้านขนม เอาอีกแชะ biggrin.gif

ภาพที่แนบมา
หุ่นพวกนี้ผมชอบมากๆ ไอเดียดีสุดๆ พี่คนขายก็คุยดีครับ น่ารัก มีหยอกๆ ว่าถ่ายไม่ได้นะ สงวนลิขสิทธ์ ต้องซื้ออย่างเดียว
คุยกันเฮฮาสนุกสนานครับ ใครผ่านไปก็แวะไปอุดหนุนได้ครับ ร้านพี่ใหม่ (แซวนัก ถามชื่อมาซะเลย)

ภาพที่แนบมา
ร้านข้างๆร้านพี่ใหม่ครับ เค้าแซว เราเลยถ่ายมาอีกหนึ่งแชะ

ภาพที่แนบมา
พวงกุญแจน่ารักดีครับ ตัวละ 39 บาท แต่ละตัวหน้าตามันแนวจริงๆ

ภาพที่แนบมา
อีกมุมครับ น่ารักๆทั้งน้าน

ภาพที่แนบมา
ถ่ายไปเรื่อยครับ ด้านหลังคนมุงเด็กๆเต้นบีบอยกันอย่างสนุกสนาน

ภาพที่แนบมา
น้องๆแต่ละคนความสามารถล้นจริงๆครับ ฝึกอีกนิดหน่อยทั้งเทคนิคและความแข็งแรงในการเต้น รับรองแข่งกับที่อื่นได้สบายครับ

ภาพที่แนบมา
เป็นกิจกรรมที่เป็นที่สนใจของคนที่ผ่านไปผ่านมาครับ ที่สำคัญเป็นแรงบันดาลใจสำหรับเด็กๆอีกด้วยครับ หลังแสดงจบ ผมเห็นเด็กๆแถวนั้นมาตีลังกาเล่นกันเต็มเลย
ประมาณว่าอยากเก่งแบบพี่ๆเ้ค้าบ้าง biggrin.gif

ภาพที่แนบมา
ได้เจอกับพี่ศักดิ์ ตรงแถวๆลานเต้นบีบอยครับ คุยกันพักใหญ่ก็ได้เวลาแยกย้ายครับ
ตอนกลับก็ยิงภาพไปเรื่อยๆ

ภาพที่แนบมา
จักรยานของเด็กแถวนั้น มาจอดทิ้งไว้ ก็เสร็จเรา biggrin.gif

ภาพที่แนบมา
ถ่ายไปเรื่อยเปื่อยครับ

ภาพที่แนบมา
สาวๆถูกใจ มีของจุ๊บจิ๊บให้ซื้อกันอย่างมันส์มือ smile.gif

ภาพที่แนบมา
สุดท้ายแล้วครับ เดินกันเหนื่อยๆ ก็กินน้ำส้มปั่นเย็นๆก็เข้าท่าดีครับ

จบแล้วคร้าบ พี่ๆที่ไปเจอกันเมื่อวานก็เอาภาพมาแจมกันนะครับ
Go to the top of the page

+Quote Post

โพสต์ในหัวข้อนี้
Eadkung_the_ADMIN   ++ รวมภาพ SPC Meeting 19-04-08 คอฟฟี่โซน ศาลเจ้า & ถนนคนเดิน ++   Apr 20 2008, 14:14
chaiy.photoman   อยากไปมั้งจัง ครับ..สวยๆๆๆๆ   Apr 20 2008, 16:22
Jo_Times   :ana: จากความรู้ที่ได้ดูดมาเรื่องนึงที่นำมาใช้ได้เ...   Apr 20 2008, 17:31
fanta   มีแหล่ม ๆ หลายรูปเลยนะเนี่ย   Apr 20 2008, 18:41
Mushu   งานนี้ผ...   Apr 20 2008, 19:06
GODgi   อยากไปดูด ความรู้มั่งจังเลย ผม ดัน ติดประชุม สหกรณ...   Apr 20 2008, 21:14
Peesuh   เมื่อวานมัวแต่ซ่อม+สอน คอมพ์ฯ ให้ลูกศิษย์อยู่เกือบ...   Apr 21 2008, 08:33
ilmare   เสียดายไม่ได้ไปด้วยอ่ะ   Apr 21 2008, 09:28
ต้นไม้   เสียดายไม่ได้ไปด้วยอ่ะ ก็บอกแล้วว่าให้ลางานครึ่ง...   Apr 21 2008, 18:17
aloneguy   งามหลายรูปเลยอี๊ด   Apr 21 2008, 15:21
anchalee   สวยค่ะค...   Apr 21 2008, 15:44
cat   เชื่อปล่าวว่าไม่ได้กดซักแช๊ก......สงสัยอิ่มวิชาการ...   Apr 21 2008, 16:43
sak   ผมเอก็ไม่ได้ซักรูปเดินวนเวียนอยู่สองรอบ   Apr 21 2008, 21:34
Eadkung_the_ADMIN   ภาพที่โจดูพลิ้วดีมากครับ ดูสะใจดีแท้ ที่ผมถ่ายมาช...   Apr 21 2008, 21:34
GODgi   เดินไปบ่อยๆ แต่ ไม่เคยคิดจะภาพเลย สงสัยต้องถ่ายมั่...   Apr 22 2008, 07:50
aloneguy   ของคุณโจก็ใช่ย่อยนิ แล้ววันหลังจะไปด้วย   Apr 22 2008, 09:37
Mushu   ++หม้อแปลงที่บ้านระเบิดคร้าบ !!!! ...   Apr 22 2008, 09:41
khai   อย่างแจ่มๆเลยครับ   Apr 22 2008, 12:33
Enix_1976   ศาลเจ้าถนนของกินกลางคืนเลย คิดถึงตอนวัยรุ่นเลยแฮะ ...   Sep 26 2009, 12:12
sak   อยากแกแฟอีกแล้วสิ มายคัพโลด   Oct 1 2009, 23:13

Reply to this topicStart new topic
มี 1 คน กำลังอ่านหัวข้อนี้ (บุลคลทั่วไป 1 คน และ 0 สมาชิกที่ไม่เปิดเผยตัว)
สมาชิก 0 คน คือ :

- ไม่มีภาพประกอบ IPB Thai v1.236.Fx1: 19th November 2019 - 10:20
โปรดอ่าน นโยบายความเป็นส่วนตัว เกาะช้าง:: สถานที่ท่องเที่ยว :: กระบี่ สถานที่ท่องเที่ยวสุดประทับใจ :: ภูเก็ต ไข่มุกอันดามัน :: เกาะสมุย สวรรค์ทะเลอ่าวไทย :: ประวัติสุนทรภู่ :: เทคนิคการถ่ายภาพ :: ดอยอินทนนท์
Design by: IPB 2.3 Skins & Web Browsers News ของเล่นไม้ Plantoys