IPB
Thailand Travel Information :: English Version ::
เว็บไซต์แนะนำ: รวมฮาวทู เทคนิค DIY ต่างๆทุกๆเรื่องที่คุณอยากรู้

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

2 หน้า V   1 2 >  
Reply to this topicStart new topic
> พาไปเที่ยวทะเล....เกาะเสม็ด ระยองจ้า, ขอคำแนะนำ + วิจารณ์ ด้วยนะคะ
On the road to M...
โพสต์ Oct 13 2008, 23:21
โพสต์ #1

เพราะหัวใจมันรักการเดินทาง

กลุ่ม : Members
จาก : Earth
หมายเลขสมาชิก : 516

ถ่ายมาเกือบสามร้อยภาพ ได้ดีที่สุดเท่านี้เอง เอิ๊กๆ เน้นกิน เน้นเล่นน้ำ เรื่องถ่ายภาพกลายเป็นประเด็นรองไปเลยทริปนี้ hipb003.gif
เผื่อชาว SPC จะชินตากับทะเลทางใต้ มาดูทะเลภาคตะวันออกกันบ้างดีกว่าเนาะ ๆ ฮี่ๆๆ

ภาพที่แนบมา

ภาพที่แนบมา

ภาพที่แนบมา

ภาพที่แนบมา

ภาพที่แนบมา

ภาพที่แนบมา

ปล. hipb006.gif เอาภาพมาให้ดูแล้ว รีบๆ ขึ้นมาเลี้ยวข้าวฉันซะดีๆ คุณ Anchalee hipb002.gif

Go to the top of the page

+Quote Post
s@muim@n
โพสต์ Oct 14 2008, 00:12
โพสต์ #2

Silver Member

หมายเลขสมาชิก : 364

สวยจังเลยนะครับ

ภาพห้า ถ้าแสงปะหน้า มาโดนที่คนหรือ subject ที่อยู่ข้างหน้าจะดีมากๆเลยครับพี่

+Quote Post
GODgi
โพสต์ Oct 14 2008, 02:48
โพสต์ #3

Platinum Member

หมายเลขสมาชิก : 244

หบายๆ ภาพ งาม มากเลยนะครับ อยากไปเที่ยวทะเลเลย ว่าแต่ผมไม่ได้ไปนานแล้วนะเนี้ย กรี๊ดๆๆ

+Quote Post
Shine_Heart
โพสต์ Oct 14 2008, 07:06
โพสต์ #4

Shine_Heart

หมายเลขสมาชิก : 290

เข้ามาชมครับ ถ้าจะให้วิจารณ์ข้าน้อยคงไม่มีประสบการณ์พอ เอาเป็นว่าความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ภาพสวยแนวคิดแจ่มครับ ภาพที่ 4 แกนโลกเอียงนิดนึง

+Quote Post
Mushu
โพสต์ Oct 14 2008, 07:18
โพสต์ #5

จาก : Suratthani
หมายเลขสมาชิก : 19

ชุดนี้สวยเลยครับ 1-2-3 สีสันของ subject เด่นเลยครับ ฝีมือพัฒนาขึ้นเยอะแล้วครับ

+Quote Post
Jo_Times
โพสต์ Oct 14 2008, 07:59
โพสต์ #6

หมายเลขสมาชิก : 246

ว้าว ทะเล ชอบมากเลยครับ.....

+Quote Post
DKS1710
โพสต์ Oct 14 2008, 08:19
โพสต์ #7

หมายเลขสมาชิก : 471

อยากไปทะเลๆๆๆ...

ภาพสวยครับผม..ชอบภาพแรกจัง.. รีเลกซ์ดี..ให้ความรู้สึกสบายๆ..

+Quote Post
khai
โพสต์ Oct 14 2008, 08:32
โพสต์ #8

Gold Member

กลุ่ม : Classic Member
หมายเลขสมาชิก : 251

สวยครับ...ภาพชุดนี้ดีขึ้นแล้วครับ...

เพิ่ม..ให้ความสำคัญในการวัดแสงระหว่าง Subject กะ Background อีิกนิดหนึงครับ

+Quote Post
anchalee
โพสต์ Oct 14 2008, 10:52
โพสต์ #9

Gold Member

หมายเลขสมาชิก : 277

ภาพเปิดโดนใจสุดๆ เลย สีสันสดใส สวยงาม

ไปเสม็ดมา สองครั้งแต่ตอนนั้นยังถ่ายรูปไม่เป็น อยากไปอีก ๆๆ

นี้ ไม่ได้ไปอ่าวลูงดำ เหรอ สะพานไม้ หายไปไหน นั้นสัญลักษณ์ เลยนะนั้น ?????

Ps. See you soon !!!!!

==!

+Quote Post
อี๊ดคุง
โพสต์ Oct 14 2008, 11:04
โพสต์ #10

...ฅนค้น..ใคร...
ภาพประจำกลุ่ม

กลุ่ม : Root Admin
หมายเลขสมาชิก : 1
Point : n/a Point
Ticket : n/a Point

โ้อ้ทะเล เห็นแล้วอยากดำน้ำ อยากนั่งเก้าอี้ผ้าใบในตอนเย็นๆ ให้ลมพัดจนหัวฟู มองดวงอาทิตย์ตก
นั่งฟังเสียงคลื่นกระทบฝั่ง จากนั้นก็ไปนั่งเล่นกีตาร์ร้องเพลงกับเพื่อนๆริมชายหาด กินหมึกย่าง ปูเผา น้ำจิ้มแซ๊บๆ จบด้วยการเล่นสลาฟยันเช้า....

ตอนจบชักแหม่งๆแฮะ hipb006.gif

ขอบคุณภาพสวยๆนะคร้าบ

+Quote Post
โพสต์ Oct 14 2008, 11:05
โพสต์ #11

QUOTE(anchalee @ Oct 14 2008, 10:52) *
ภาพเปิดโดนใจสุดๆ เลย สีสันสดใส สวยงาม
ไปเสม็ดมา สองครั้งแต่ตอนนั้นยังถ่ายรูปไม่เป็น อยากไปอีก ๆๆ
นี้ ไม่ได้ไปอ่าวลูงดำ เหรอ สะพานไม้ หายไปไหน นั้นสัญลักษณ์ เลยนะนั้น ?????
Ps. See you soon !!!!!
==!

แหะๆ เอาไว้รอไปกะคุณเพื่อนไงจ๊ะอ่าวลุงดำ รอบนี้เขาขี้เกียจเดินนิ ดำ อ้วน ร้อน หิว ฮาาาา
รอบที่ยี่สิบได้แล้วมั้ง เสม็ด... hipb003.gif
ปล. #4 มองไปไกลๆ นั่นไงอ่าวลุงดำ มองไม่เห็นสะพานไม้เหรอจ๊ะ ฉันยังเห็นเลยนิ ฮี่ๆๆๆ
นับๆ กี่ทริปแล้วเนี่ย สี่เดือนน่าจะไม่พอนะ ย้ายมาอยู่กรุงเทพเลยแล้วกัน อิอิ

QUOTE(อี๊ดคุง @ Oct 14 2008, 11:04) *
โ้อ้ทะเล เห็นแล้วอยากดำน้ำ อยากนั่งเก้าอี้ผ้าใบในตอนเย็นๆ ให้ลมพัดจนหัวฟู มองดวงอาทิตย์ตก
นั่งฟังเสียงคลื่นกระทบฝั่ง จากนั้นก็ไปนั่งเล่นกีตาร์ร้องเพลงกับเพื่อนๆริมชายหาด กินหมึกย่าง ปูเผา น้ำจิ้มแซ๊บๆ จบด้วยการเล่นสลาฟยันเช้า....

ตอนจบชักแหม่งๆแฮะ hipb006.gif

ขอบคุณภาพสวยๆนะคร้าบ

คุณพี่เป็นประชาชนยันเช้านะจ๊ะ ฮี่่่ ๆ เอ .. รีบเผ่นดีกว่า ชักแหม่งๆ เหมือนกัน ฮี่ๆๆ hipb002.gif

+Quote Post
cat
โพสต์ Oct 14 2008, 14:38
โพสต์ #12

ภาพประจำกลุ่ม

กลุ่ม : Old Member
จาก : พุนพิน
หมายเลขสมาชิก : 29

น่าไปเที่ยวจริงเอ๋ย...

สำหรับภาพแรก สไตล์ที่เคยเห็นเขาชอบถ่ายด้วยเลนส์ไวด์ เข้าไปใกล้ๆแบบแล้วถ่ายมุมต่ำครับ ก็ดูเวิร์คดี ลองไปใช้ดูนะ

+Quote Post
อยากเห็นบอลไทยไป...
โพสต์ Oct 16 2008, 12:13
โพสต์ #13

กลุ่ม : Classic Member
จาก : กทม.(พระราม 3)...สุราษฎร์ธานี(สวนหลวง ร.๙)
หมายเลขสมาชิก : 325

ขอบคุณครับ...กำลังจะไปอาทิตย์หน้าอยู่พอดีเลยครับ
ที่พักที่ไปพักคืนละเท่าไหร่ครับ รู้มาว่าอย่างต่ำก็พันขึ้นครับ

+Quote Post
B-girl
โพสต์ Oct 19 2008, 10:29
โพสต์ #14

หมายเลขสมาชิก : 360

สวยค่ะคุงน้องงงงงงงง...ว่างๆเราไปกินกาแฟ..แกล้ม..คนขาย(กาแฟ)..กันอีกนะค่ะ..อิอิ

+Quote Post
คนท่าฉาง
โพสต์ Oct 19 2008, 11:06
โพสต์ #15

Member
**

หมายเลขสมาชิก : 336

ใครว่า.." ไปเสม็ด เข็ดจนวันตาย" .... ไม่จริงซะแร้ววววว อิ อิ

+Quote Post
โพสต์ Oct 19 2008, 16:04
โพสต์ #16

QUOTE(อยากเห็นบอลไทยไปบอลโลก @ Oct 16 2008, 12:13) *
ขอบคุณครับ...กำลังจะไปอาทิตย์หน้าอยู่พอดีเลยครับ
ที่พักที่ไปพักคืนละเท่าไหร่ครับ รู้มาว่าอย่างต่ำก็พันขึ้นครับ

ไปอาทิตยหน้าเหมือนกันเลย แต่ไปเชียงใหม่นะคะ ฮี่ๆๆๆๆ hipb002.gif hipb002.gif hipb002.gif
เฮ้อ..นึกถึงสมัยนอนหาดทรายแก้ว ราคา 300 บาทจังเลย ...จริงค่ะ เกาะเสม็ดเดี๋ยวนี้หาราคาต่ำกว่าพันบาทยากแล้ว โดยเฉพาะอย่างยิ่งพวกโลเลทริป ชนิดเปลี่ยนจุดหมายปลายทางเอาล่วงหน้าไม่กี่ชั่วโมงแบบนี้ ปริ๊นข้อมูลที่พักของเกาะเสม็ดไปล่วงหน้าก็ดีนะคะ ไม่แน่อาจจะหาได้ถูกกว่านี้ค่ะ
ทางอ่าวลุงหวัง อ่าวลุงดำ ก็ถูกค่ะ แต่ไปแบบไม่ได้จองล่วงหน้าที่พักเลยเต็มหมดค่ะ

พักที่หาดแสงเทียนค่ะ รีสอร์ตชื่อ เคียงทะเลรีสอร์ต ห้องพัดลมราคาปกติ 800.-
(วันนั้นไปกัน 3 คน ป้าแกขอเพิ่มอีก 100.- ค่ะ ที่นอนกว้างค่ะ ขนาดมีผู้ชายหนึ่งคน ผู้หญิง 2 คน นอนพอสบายๆ ไม่เบียดเลย)
และ 1,500.- สำหรับห้องแอร์ค่ะ ๐๘ ๖๑๕๘ ๑๖๑๙, ๐๘ ๗๐๖๘ ๑๔๐๑ ไม่ได้ค่าโฆษณานะคะ แต่เห็นว่าถูกและดี เลยบอกต่อค่าาา
แนะนำห้องพัดลมค่ะ อากาศไม่ร้อนเลย ลมพัดเย็นสบายทั้งวัน มีเก้าอี้ให้นอนหน้าบ้านด้วย
บ้านพัดลมจะอยู่บนเขาต้องเดินขึ้นไป ซัก สามสิบขั้นค่ะ เลยจะได้ทั้งไอเย็นของต้นไม้ที่ขึ้นสูงคลุมไปทั่วบริเวณ
แล้วก็บรรยากาศริมทะเลตรงหน้าดีมากๆ เลยค่า กวาดถูพื้นระเบียงหน้าบ้านซักหน่อย ก็เอาหมอนออกมานอนเรียงเป็นปลาหมึกตากแห้ง หลับสบายหลายตื่นเลยค่ะ แถมอากาศตอนกลางคืนยังดีมากๆ ช่วงก่อนรุ่งสางอากาศเย็นได้ใจทีเดียว

ร้านอาหารของรีสอร์ตราคาไม่แพงค่ะ อย่างเช่น กุ้งหมึกผัดผงกระหรี่, ต้มยำรวมมิตร, ปลาหมึกผัดไข่เค็ม ข้าวเปล่า 1 โถ น้ำแข็ง 1 กระติก ราคารวม 400.- อาหารทุกอย่างอร่อย ผู้หญิง 2 คนกินข้าวไปคนละจานครึ่ง คุณผู้ชายกินไปสี่จาน เอิ๊กๆๆ hipb002.gif ก็กวาดจนข้าวหมดเลยค่ะ มื้อนั้น ส่วนอาหารตามสั่งก็ราคา หกสิบบาทต่อจาน แต่ให้เยอะมาก ปริมาณนี่ผู้หญิงสองคนแบ่งกันทานได้เลยค่ะ
ของว่างแนะนำเป็น กล้วยหอมชุบแป้งทอดจิ้มนมค่ะ อร่อย ไม่แพงด้วย

บรรยากาศร่มรื่นค่ะที่นี่ แต่ก็ไม่ได้สวยงามตามไสตล์รีสอร์ตมากนักนะคะ ก็บรรยากาศธรรรมดาๆ แต่ความจริงแล้ว ขึ้นอยู่กับว่าไปกับใครมากกว่า .. จริงไหม hipb003.gif

ถ้าสนใจพักที่นี่ แนะนำให้ขึ้นเรือที่ท่าเรือแสงเทียนนะคะ จะอยู่เลยท่าเรือนวลทิพย์ไปทางขวามือ (หันหน้าเข้าทะเล) ฝั่งตรงข้ามท่าเรืออ่าวแสงเทียนจะมี 7-11 ใหญ่ๆเป็นจุดสังเกตค่ะ ค่าเรือแพงกว่าท่าเรือนวลทิพย์ 20.- ค่ะ แต่เขาไปส่งถึงหน้าอ่าวเลย สะดวกกว่ากันมากค่ะ แล้วก็ไม่ต้องเสียค่านั่งแพยนต์เล็กๆ เข้าเกาะด้วยค่ะ ลงเรือแล้วก็เดินไปทางซ้ายมือไม่ถึงสิบก้าวก็ถึงเคียงทะเลรีสอร์ตค่ะ

ฝั่งนี้จะไม่เห็นบรรยากาศพระอาทิตย์ตกนะคะ เห็นแต่พระอาทิตย์ขึ้นอย่างเดียว สมาชิกที่ไปก็มีแต่พวกนอนดึก ตื่นสาย เลยไม่มีใครตื่นมาดูพระอาทิตย์ขึ้นกันเลยซักคน ถ้าได้ไปก็ถ่ายภาพพระอาทิตย์ขึ้นที่เกาะเสม็ดมาอวดกันบ้างนะคะ ไม่ได้เห็นนานมากแล้ว อิอิ

ปล. คุณน้องอี๊ดคุงเก็บค่าโฆษณาตามเบอร์ที่ให้ไว้ด้านบนได้เลยนะคะ มะเกี่ยวกัน อิอิ hipb002.gif hipb002.gif

QUOTE(B-girl @ Oct 19 2008, 10:29) *
สวยค่ะคุงน้องงงงงงงง...ว่างๆเราไปกินกาแฟ..แกล้ม..คนขาย(กาแฟ)..กันอีกนะ ค่ะ..อิอิ

พี่นกน๊ะพี่นก อยากจะไปกินทุกวันเลยง่ะ เดี๋ยวนี้กลายเป็นกินสตาร์บัค/ คอฟฟี่ เวิร์ล/ แบล็ค แคนยอน ก็ยังไม่อร่อยเท่าร้านน้องเขาเลย ฮี่ๆๆ hipb006.gif

+Quote Post
ลูกน้ำเค็มแห่งอ่...
โพสต์ Oct 21 2008, 22:59
โพสต์ #17

หมายเลขสมาชิก : 53

ฟ้าใสดีครับ
ผมอยู่ใกล้ระยองยังไม่ได้ไปเลย นานแล้ว

+Quote Post
creamsun
โพสต์ Oct 24 2008, 10:37
โพสต์ #18

☻☺มือใหม่หัดถ่าย....(รูป)ค่ะ☻☺

หมายเลขสมาชิก : 305

ภาพแรกสวยมักๆๆๆๆมากๆๆๆเลยค่ะ นางแบบโพสได้สวยมากเลยค่ะ

+Quote Post
nam
โพสต์ Oct 25 2008, 17:28
โพสต์ #19

Bronz Member

หมายเลขสมาชิก : 280

เห็นแล้วแล้วอยากถ่ายรูปทะเลบ้างอ่ะ

ขนาดอยู่ไกล้นิดเดียวกับทะเล แต่ยังไม่ได้ไปสักกะที

ว่างๆ เดี่ยวเอามาฝากกัน ว่าแต่ยังหานางแบบไม่ได้สักที

+Quote Post
gclubclick
โพสต์ Oct 9 2011, 20:20
โพสต์ #20

Freshy
*

หมายเลขสมาชิก : 2,159

Gclubclick ศูนย์รวมคาสิโนดัง พนันบอล แค่คลิกเดียวที่มีให้ท่านได้ร่วมสนุกกับเราไม่ว่าจะเป็นคาสิโนยอดนิยม และคาสิโนใหม่ ๆ เช่น GClub , Royal1688 , Ruby888 , Holiday-Palace , Genting-Crown ,Reddragon88 ท่านจะได้สัมผัสบรรยากาศจริง sภายในคาสิโนจริงทุกเกมส์การ เล่นตื่น เต้นเราใจ และนอกจากคาสิโนคุณภาพที่เราคัดสรรมาให้ ท่าน แล้วทาง
Gclubclick.com เองยังมี SportBetting Onlineให้ท่านได้เลือกเดิมพนันกีฬาโปรด ที่ท่านชื่นชอบอย่างจุใจ อาทิ เช่น SBOBET ,IBCBET , WinningFT , MMMBET ท่าน สามารถเปิดเล่นกับเราได้แล้ววันนี้ ทางเรามีพนักงาน Call Center ไว้คอยบริการท่านด้วยความเป็นกับเองประทับ ในตลอด 24 ชม.
ติดต่อสอบถาม 24 ชัวโมง
081-122-5019 , 081-122-4019 , 080-559-7275
http://www.Gclubclick.com
http://gclubclick.blogspot.com/

+Quote Post

2 หน้า V   1 2 >
Reply to this topicStart new topic
มี 1 คน กำลังอ่านหัวข้อนี้ (บุลคลทั่วไป 1 คน และ 0 สมาชิกที่ไม่เปิดเผยตัว)
สมาชิก 0 คน คือ :

- ไม่มีภาพประกอบ IPB Thai v1.236.Fx1: 27th June 2019 - 05:46
โปรดอ่าน นโยบายความเป็นส่วนตัว เกาะช้าง:: สถานที่ท่องเที่ยว :: กระบี่ สถานที่ท่องเที่ยวสุดประทับใจ :: ภูเก็ต ไข่มุกอันดามัน :: เกาะสมุย สวรรค์ทะเลอ่าวไทย :: ประวัติสุนทรภู่ :: เทคนิคการถ่ายภาพ :: ดอยอินทนนท์
Design by: IPB 2.3 Skins & Web Browsers News ของเล่นไม้ Plantoys