IPB
Thailand Travel Information :: English Version ::
เว็บไซต์แนะนำ: รวมฮาวทู เทคนิค DIY ต่างๆทุกๆเรื่องที่คุณอยากรู้

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

Reply to this topicStart new topic
> ต รั ง >T r a n g<, แบบไม่ได้ตั้งใจ
~*RcduoZ*~
โพสต์ Jan 30 2009, 18:32
โพสต์ #1

Silver Member

กลุ่ม : Members
หมายเลขสมาชิก : 446

สวัสดีพี่ๆทกคนคร๊าบบบบ

หลังจากที่หายไปน๊านนาน แต่ก้ไม่ได้ไปใหนครับ วนเวียนอยู่ในนี้แหละ

เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว อ. มาติดต่อให้ผมลอส่งรูปไปประกวดในโครงการของกองทัพไทย ชื่อว่าโครงการ กล้าของพ่อ
ในรดับภาค ก็ส่งไป5รูปคับ แบบไม่ได้หวังอะไรแต่ประกาศผล ปรากฎว่า ผมได้ที่2 ในระดับภาคใต้
ถึงกับ งง ไปเลยทีเดียว รางวัทีได้มาก้เก็บไว้เป็นทุนการอัพกล้องต่อ และใช้เป็ฯผลงานในการ สอบเอนท์ฯ
(ขอบคุณพี่ๆทุกคนนะครับ ที่ให้คำแนะนำที่ดีตลอดมา ทำให้ ได้รางวัลแรกมาครอง)

เข้าเรื่องเลยนะครับ

รูปชุดนี้ ถ่ายมาตอนที่ไปตรังเมื่อ สองอาทิตย์ที่แล้วคับ ที่ต้องไปเพราะไปถ่ายรูปงานแต่งรุ่นพี่
วันเสาร์ไปถึง ก้ค่ำๆแล้ว เข้าที่พัก เอาแรงไว้ตอนเช้า

ประมานเกือบเจ็ดโฒง ก้ออกไปถ่ายรูปครับ
เช่นเคยครับ 450ดีดี๊ กะ คิตตี้ และนอมอล ตัวน้อย อกไปเดินถายรูปในตลาด
ผมติดในกะ ตุ๊กๆที่นี่มาก เลยได้แต่ ตุ๊กๆมา(ฮา) สรุปรูปจะเป็นยังไง ไปติดตามกันได้เลยคร๊าบบบบ

ภาพที่แนบมา

ภาพที่แนบมา

ภาพที่แนบมา

ภาพที่แนบมา

ภาพที่แนบมา

ภาพที่แนบมา

ภาพที่แนบมา

ภาพที่แนบมา

ภาพที่แนบมา

ภาพที่แนบมา

ภาพที่แนบมา

ภาพที่แนบมา

หมดแล้วครับบบ

ติ ชม วิจารณ์ ได้หมดนะครับ เพื่อเป็นแนวทางในการพัฒนา ต่อไป ขอบคุณคร๊าบบบ
ปล. ขอบคุณแนวทางการโพรเสจากพี่บอยด้วยครับ

Go to the top of the page

+Quote Post
GODgi
โพสต์ Jan 30 2009, 21:21
โพสต์ #2

Platinum Member

หมายเลขสมาชิก : 244

เอก ลักษณ์ อีก คน แล้ว แนว นี้ แต่งภาพ สวย ครับ เข้า กับ บรรยากาศ เลย หายไป กลับมาเก่งเยอะ เลย แย่ แล้ว เรา

+Quote Post
anamaistudio
โพสต์ Jan 30 2009, 21:23
โพสต์ #3

หมายเลขสมาชิก : 744

QUOTE(~*RcduoZ*~ @ Jan 30 2009, 18:32) *

สวัสดีพี่ๆทกคนคร๊าบบบบ

หลังจากที่หายไปน๊านนาน แต่ก้ไม่ได้ไปใหนครับ วนเวียนอยู่ในนี้แหละ

เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว อ. มาติดต่อให้ผมลอส่งรูปไปประกวดในโครงการของกองทัพไทย ชื่อว่าโครงการ กล้าของพ่อ
ในรดับภาค ก็ส่งไป5รูปคับ แบบไม่ได้หวังอะไรแต่ประกาศผล ปรากฎว่า ผมได้ที่2 ในระดับภาคใต้
ถึงกับ งง ไปเลยทีเดียว รางวัทีได้มาก้เก็บไว้เป็นทุนการอัพกล้องต่อ และใช้เป็ฯผลงานในการ สอบเอนท์ฯ
(ขอบคุณพี่ๆทุกคนนะครับ ที่ให้คำแนะนำที่ดีตลอดมา ทำให้ ได้รางวัลแรกมาครอง)

เข้าเรื่องเลยนะครับ

รูปชุดนี้ ถ่ายมาตอนที่ไปตรังเมื่อ สองอาทิตย์ที่แล้วคับ ที่ต้องไปเพราะไปถ่ายรูปงานแต่งรุ่นพี่
วันเสาร์ไปถึง ก้ค่ำๆแล้ว เข้าที่พัก เอาแรงไว้ตอนเช้า

ประมานเกือบเจ็ดโฒง ก้ออกไปถ่ายรูปครับ
เช่นเคยครับ 450ดีดี๊ กะ คิตตี้ และนอมอล ตัวน้อย อกไปเดินถายรูปในตลาด
ผมติดในกะ ตุ๊กๆที่นี่มาก เลยได้แต่ ตุ๊กๆมา(ฮา) สรุปรูปจะเป็นยังไง ไปติดตามกันได้เลยคร๊าบบบบ

หมดแล้วครับบบ

ติ ชม วิจารณ์ ได้หมดนะครับ เพื่อเป็นแนวทางในการพัฒนา ต่อไป ขอบคุณคร๊าบบบ
ปล. ขอบคุณแนวทางการโพรเสจากพี่บอยด้วยครับ

โดยรวมอยู่ในเกณดีนะน้องแบงค์ พี่ให้คะแนนเรื่องของความตั้งใจ

ดูจากภาพแล้วไม่ใช้แค่ถ่ายๆเอามาย่อขนาดแล้วเอามาลง ใช้สิ่งที่พี่สอนไปโพเสทออกมาได้ดี

เรื่องของแสงและคอนทาส ลองเพิ่มเรื่องเลเยอร์ให้โทนแบล็คกราวดรอบลงไปอีกดู

เพื่อความน่าสนใจของภาพที่เราเสนอออกมา หาสไตน์ตัวเองให้เจอ ทำบ่อยๆ ถ่ายบ่อยๆ(ไม่ใช่ขี้นะ)แล้วฝีมือแบงค์จะพัฒนาขึ้นอีก hipb008.gif

+Quote Post
Mushu
โพสต์ Jan 30 2009, 21:50
โพสต์ #4

จาก : Suratthani
หมายเลขสมาชิก : 19

วิจารณ์ไม่ถูกขอชมอย่างเดียว เพราะตัวเองยังทำไม่ได้แบบนี้

+Quote Post
mookda-madam
โพสต์ Jan 30 2009, 23:34
โพสต์ #5

หมายเลขสมาชิก : 634

น้องแบงค์คับ รูปคลาสสิคดีคับ แต่พี่ทำมะเป็น ถ้าของพี่ก็คงแค่ย่ออย่างเดียวววววว แล้วโพส เหอ เหอ hipb002.gif

+Quote Post
B-girl
โพสต์ Jan 30 2009, 23:45
โพสต์ #6

หมายเลขสมาชิก : 360

QUOTE(mookda-madam @ Jan 30 2009, 23:34) *

น้องแบงค์คับ รูปคลาสสิคดีคับ แต่พี่ทำมะเป็น ถ้าของพี่ก็คงแค่ย่ออย่างเดียวววววว แล้วโพส เหอ เหอ hipb002.gif

....เออว่ะ...เหมือนแกรรรเลย..ช้านนะ..ย่อแล้วโพสต์ของจริง hipb002.gif
................................................................................
........
ปล. ตัวเล็กของเจ้เก่งมากคร๊าบบบ..เด๋วว่างๆจาไปเลี้ยงสเต็กเป็นรางงวัลนะจ๊ะ hipb005.gif

+Quote Post
~*RcduoZ*~
โพสต์ Jan 31 2009, 10:54
โพสต์ #7

ขอบคุณทุกคนคับ ทั้งพี่บอย เจ๊นก พี่ชุ และเจ๊มุกดาครับ

อยากได้คำวิจารย์ด้วยครับ ว่าเป็นยังไงมั่ง
ขอบคุณมากครับ

+Quote Post
มนตรี The Rooste...
โพสต์ Jan 31 2009, 11:40
โพสต์ #8

Bronz Member

หมายเลขสมาชิก : 513

วิจารณ์ไม่เป็น ถ่าย ย่อ โพส

ทำพรือภาพ สี ถึงจะเป็นพันนี้ได้ล่ะเหว๋อ ????

ปล กล้องรุ่นเดียวกัน ฝีมือห่างกันหนัดเหนียน.... hipb009.gif

+Quote Post
Jo_Times
โพสต์ Jan 31 2009, 11:49
โพสต์ #9

หมายเลขสมาชิก : 246

ชอบโทนสีจังเลยครับน้องแบงค์ มันแป๋นได้ใจเลยครับ...

+Quote Post
Pajingko
โพสต์ Jan 31 2009, 12:26
โพสต์ #10

Life is worth living

จาก : My Cup
หมายเลขสมาชิก : 583

แหล่มเลย ชอบทุกภาพยกเว้น 1 กะ 7 ความรู้สึกส่วนตัวฉากหลังมันจะกวนสายตาไปนิด (รึเปล่า)

รูปที่โพเสทออกมานี่ใช่ออกไปแนวโลโม่ป่าวอ่ะ ?

แต่ฝีมือพัทนาไม่ใช่น้อย สงสัยต้องขยันถ่ายหน่อยแล้วเราเด่วตามไม่ทัน หุ หุ

+Quote Post
~*RcduoZ*~
โพสต์ Feb 1 2009, 11:58
โพสต์ #11

แนวที่ โปรเซสมา ไม่ได้งใจให้เป็นโลโม่ครับ
แต่ ผมอยากจะเน้นสี และ ความเก่า texture ของsubject
รวมทั้งอยากให้ ภาพ ถ่ายทอด พลังของ ความขลัง และเสนห์ ของตุ๊กๆ มาให้หมดครับ
เลยออกแนว โลโม่นิดๆ

ขอบคุณพี่ๆ สำหรับ ทุกคำชมคับ

+Quote Post
s@muim@n
โพสต์ Feb 1 2009, 16:00
โพสต์ #12

หมายเลขสมาชิก : 364

ll สวัสดีครับ

ภาพถ่ายมาสวยดีนะครับ แต่แบคกราวด์ดูรกตาและสีแรงดึงความเท่ห์ของแบบไปเยอะเลยครับ

ยังไงเวลาโพรเซส ลองลดค่าสีแท้ของฉากหลังดูนะ แล้วดึงแบบให้เด่นขึ้นอีก เผื่อภาพจะได้ดูมีมิติ มากขึ้นนะครับ แบบนี้ก็ดีนะ แต่มันแบนๆ แปลก แถมบางภาพ เผาเยอะเกินไปจนแบบจมไปกับฉากหลังเลยนะครับ

+Quote Post
เขาพนม
โพสต์ Feb 1 2009, 22:20
โพสต์ #13

ภาพประจำกลุ่ม

กลุ่ม : Old Member
หมายเลขสมาชิก : 344

สวยศิลป์ สวยมุมมองเลยครับ

+Quote Post
cat
โพสต์ Feb 3 2009, 21:14
โพสต์ #14

ภาพประจำกลุ่ม

กลุ่ม : Old Member
จาก : พุนพิน
หมายเลขสมาชิก : 29

โพรเสสแนวนี้ไม่เป็นเหมือนกัน

แต่ดูจากคอนเซปที่ว่าอยากให้ภาพดูเก่าๆ ผมว่าลดความแรงของสีอีกหน่อย

ผมว่าประมาณภาพที่ 2 นี่ ได้เลย

+Quote Post
fanta
โพสต์ Feb 4 2009, 12:56
โพสต์ #15

Gold Member

หมายเลขสมาชิก : 292

ไม่เอาภาพที่ได้รางวัลมาอวดหน่อยเหรอ

+Quote Post
khai
โพสต์ Feb 4 2009, 13:07
โพสต์ #16

Gold Member

กลุ่ม : Classic Member
หมายเลขสมาชิก : 251

สวยดี ตาแบ๊งค์

ไปทดลองการใช้งาน Layer ใน Ps อีกหน่อยนะน้อง

แล้วรูปจะงามกว่า.... hipb002.gif hipb002.gif

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
มี 1 คน กำลังอ่านหัวข้อนี้ (บุลคลทั่วไป 1 คน และ 0 สมาชิกที่ไม่เปิดเผยตัว)
สมาชิก 0 คน คือ :

- ไม่มีภาพประกอบ IPB Thai v1.236.Fx1: 19th January 2019 - 17:24
โปรดอ่าน นโยบายความเป็นส่วนตัว เกาะช้าง:: สถานที่ท่องเที่ยว :: กระบี่ สถานที่ท่องเที่ยวสุดประทับใจ :: ภูเก็ต ไข่มุกอันดามัน :: เกาะสมุย สวรรค์ทะเลอ่าวไทย :: ประวัติสุนทรภู่ :: เทคนิคการถ่ายภาพ :: ดอยอินทนนท์
Design by: IPB 2.3 Skins & Web Browsers News ของเล่นไม้ Plantoys