IPB
Thailand Travel Information :: English Version ::
เว็บไซต์แนะนำ: รวมฮาวทู เทคนิค DIY ต่างๆทุกๆเรื่องที่คุณอยากรู้

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

2 หน้า V   1 2 >  
Reply to this topicStart new topic
> น้องใหม่รายงานตัว ส่งการบ้านทริป พุนพินคร๊าบบบ, เหอๆๆ
~*RcduoZ*~
โพสต์ Jul 19 2008, 18:22
โพสต์ #1

Silver Member

กลุ่ม : Members
หมายเลขสมาชิก : 446

สวัสดีพี่ๆทุกๆคนครับ
ชื่อ แบงค์ครับ เรียนที่ รร.สธ. ม.5
อาวุธประจำกาย : หนอน 450D,Rolleiflex TLR, Leica R-E,Ricoh GR1S ครับ
(เยอะไปนิสนึงครับ พอดีว่าแอบเก็บมา)

พอดีวันนั้นไปเจอพวกๆพี่ๆเค้าที่ริมน้ำแล้วพี่ๆเค้าชวนไปถ่ายรูปที่พุนพิน เหอๆๆ
ต้องขอบคุณพี่อี๊ด พี่ใข่ พี่โจ พี่ชุ และอีกหลายๆคนที่ทำให้ผมได้รู้จักเวปนี้
มือใหม่นะครับ ติชมกัลได้

รอรถไฟ เมื่อไหร่จะมา 555+

ภาพที่แนบมา

อีกสักรูป บรรยากาศเช้าๆ

ภาพที่แนบมา

ใต้สะพานสักหน่อย เห็นป้าพายเรือมาเลยกดซะ

ภาพที่แนบมา

มองไปซ้าย เจอลุงกำลังจะลงแห(มั้ง?)

ภาพที่แนบมา

อีกรูป

ภาพที่แนบมา

ขึ้นมาบนสะพาน

ภาพที่แนบมา

อีกมุมนึงของสะพาน

ภาพที่แนบมา

ลองProcess เป็น ขาวดำมั่ง

ภาพที่แนบมา

เดี๋ยวออกไปธุระแปปนึง เดี๋ยวมาอัพต่อนะคร๊าบบบบบบบบ

Go to the top of the page

+Quote Post
cat
โพสต์ Jul 19 2008, 22:20
โพสต์ #2

Platinum Member
ภาพประจำกลุ่ม

กลุ่ม : Old Member
จาก : พุนพิน
หมายเลขสมาชิก : 29

ออกทริปบ่อยๆ เดี๋ยวก็เก่งกว่าพี่ๆน้าๆลุงๆแล้ว

อุปกรณ์เนี่ย ลุงอิจฉาเลย ไลก้าก็มีซะด้วย

+Quote Post
Jo_Times
โพสต์ Jul 19 2008, 23:00
โพสต์ #3

หมายเลขสมาชิก : 246

ดีใจจังครับที่น้อแบงค์มา รอดูงานของน้องแบงค์อยู่ครับ ใช้ได้เลยครับ อาจต้องออกทริปกับพวกเราบ่อยๆอีกหน่อยครับ...

+Quote Post
~*RcduoZ*~
โพสต์ Jul 19 2008, 23:45
โพสต์ #4

Thx*
น้าCat และ พี่โจ ครับ
อุส่าห์แวะมาดู ไลก้าเพิ่งได้มา เป็นตัว R-E อะครับ ไม่เจ๋งขนาดนั้นหรอก

ต่อครับต่อ

มุมเผาครับ 555+
แต่ละคนตั้งใจถ่ายกันใหญ่เลย ไว้เดี๋ยว จะไปถ่ายซ่อมนะคร๊าบเพราะวันนั้น นึกมุมไม่ออกจริงๆ

ภาพที่แนบมา

มาถึงหน้า สถานีกันมั่ง แต่ว่ามุมหน้าสถานีไม่สวยเลยไม่เอาลง 555+
ที่นี่ ซื้อตั๋วได้ ตลอด 24 ชม.เลย เเฮะ

ภาพที่แนบมา

อ๊ะๆๆ ระวังรถไฟกัลซักนิดนึงครับน้าๆ เดี๋ยวจะไปเป็นหมอนรองรางเอา เหอๆๆ

ภาพที่แนบมา

สงสัยลุงแกจะเหนื่อยฮะ เลยงีบสักหน่อย

ภาพที่แนบมา

อาหารที่ สถานี ก้น่ากินไม่ใช่น้อย เดี๋ยว จะไป กท.แล้วต้องลองชิมซักหน่อย 555+

ภาพที่แนบมา

เส้นสาย สักนิดนึงครับ ขอเล่นเส้นหน่อย

ภาพที่แนบมา

สะพานนี้ สมเด็จพระเจ้าอยู่หัวและ สมเด็จพระบรมราชินีนาถ เคยสะเด็จผ่านด้วยครับ เพิ่งรู้นะครับเนี่ย

ภาพที่แนบมา

บนสะพานนี้ร้อนจริงๆครับ

ภาพที่แนบมา

อารมณ์เหงาๆ หัวลาก กะ คนรถ ครับ 555+

ภาพที่แนบมา

อีกสักรูป

ภาพที่แนบมา

พอดีมีพระสงฆ์ผ่านมารูปนึง เลยแอบแชะครับ แอบชอบรูปนี้มากเป็นพิเศษ

ภาพที่แนบมา

รถขนปูนนี้ ผมเคยเห็นเมื่อหลายปีก่อน มันอยู่ตรงใหน ก้ยังอยู่ตรงนั้น 555+ รูปนี้แอบเล้นเส้นเล็กน้อย

ภาพที่แนบมา

หลังจากลงจากสะพาน ก้เจอกะลุงคนนี้ครับ ไม่ได้คุยอะไรกะแก น่าสงสารจริงๆครับ คนแก่แล้วยังต้องมาขอทานอีก เลยให้แกไป 10 บาท

ภาพที่แนบมา

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

แล้วก้เจอตลาดครับ
บางที ห้างและSuperMarket ก้ไม่ได้ดีไปกว่า ของขายในตลาดอย่างนี้ซักเท่าไร อุดหนุน คนไทยดีที่สุดครับ บรรยากาศสุดเหงา จริงๆ

ภาพที่แนบมา

แผงขายเสื้อผ้า ราคาชาวบ้านครับ

ภาพที่แนบมา

เล่นกับแสงสักนิดครับ

ภาพที่แนบมา

มุมนี้ของ ป้าๆทั้งหลาย

ภาพที่แนบมา

เลยมาด้านนี้ เป็นมุมตลาดสดกันบ้างคับ
ร้านนี้ขายอาหารแห้งๆ (ถ้าเอากลิ่นมาได้คงหึ่งไปทั้งบอร์ด)

ภาพที่แนบมา

ขนมพื้นเมืองบ้านเราครับ ขนมลา นึกถึงแล้วอยากให้ถึงเดือน 10 เร็วๆจิง

ภาพที่แนบมา

โหว สะตออออออ แค่เห็นก้เกิดกิเลส แล้วครับ (กุ้งผัดสะตอๆๆๆ)

ภาพที่แนบมา

ผัดไทเจ้านี้ รณรงค์โลกร้อนด้วยครับ ใช้ใบตอง บรรยากาศ แบบว่า ลูกทุ่งดีจริงๆ

ภาพที่แนบมา

แอบเห็นจ๊ะแกนั่งขายไก่อยู่ครับ ไก่สด น่าทานดีจริงๆ

ภาพที่แนบมา

เดินหลงกลับมา เล่นเส้นอีกเช่นคย

ภาพที่แนบมา

ร้านคุณลุง โจโฉครับ(ติดใครไม่รู้มาด้วย อิอิ ล้อเล่นน่าพี่อี๊ด)

ภาพที่แนบมา

อีกสักมุมครับ คงได้ไม่กว้างมาก แบบว่า อิจฉาคนมีเลนซ์ไวด์ 555

ภาพที่แนบมา

ไม่รู้ว่ากี่ปีแล้ว แต่ลุงแกยังขมักขแม้นเหมือนหนุ่มๆเลย

ภาพที่แนบมา

บรรจงตัดผ้า มาเย็บต่อกัน เป็นงานฝีมือ ผู้หญิงยังอายเลยคับ ราคาก้แสนถูก เยี่ยมจริงๆครับลุง

ภาพที่แนบมา

ป๋าอี๊ดของเรา แอบเอาเลนไวด์ถ่ายดอกบัว 5555+

ภาพที่แนบมา

งั้นผมลองมั่ง 18-55 ถ่ายมาโคร

ภาพที่แนบมา

เดินไปเดินมา เจอลุงร้านตัดผม แกบอกว่า มาๆๆถ่ายได้เลย วันหลังเอาสาวๆมาฝากกันบ้างนะลูก 555 แหมลุง ไม่ค่อยเลยนะ 555

ภาพที่แนบมา

ตัดไปยิ้มไป นี่แหละครับ อุปนิสัยของคนสุราษฎร์ฯ น่ารักดีจริงๆ

ภาพที่แนบมา

ป้ายเก่าๆ หวนให้นึกถึงวันเก่าๆ ของพุนพินในอดีตครับ

ภาพที่แนบมา

แม้ยุคสมัยจะเปลี่ยนไป แต่ร้านนี้ ยังตัดสูทอยู่เหมือนเดิม(กลับมาแม่ แกบอกว่า แต่ก่อน พ่อเคยไปตัดสูทที่ร้านนี้)

ภาพที่แนบมา

อีกสักมุมนะครับ

ภาพที่แนบมา

เดินมาตั้งแต่ตี5 เหนื่อยกันมากเลยครับ พอเห็นอาหารเท่านั้น แหมๆๆๆ แต่ละคน ยิ้มกันเลยทีเดียว

ภาพที่แนบมา

ลากันไปกับภาพนี้แล้วกันครับ

ภาพที่มีอยู่ทุกที่ รูปที่มีอยู่ทุกบ้าน

ขอบคุณน้าๆพี่ๆเพื่อนๆ ที่เข้ามาชมผลงานแรกของผมนะครับ

ภาพที่แนบมา

+Quote Post
~*RcduoZ*~
โพสต์ Jul 20 2008, 00:01
โพสต์ #5

ต้องขอโทดพี่ๆด้วยนะครับ
พอดีเพิ่งสอบMid Term เสร็จเลยเพิ่งมีเวลาทำรูปอะคร๊าบบบบ
คิดถึงพี่ๆทุกคนเลยไปถ่ายรูปที่ใหนโทรมาชวนหน่อยนะคร๊าบบบ

+Quote Post
Jo_Times
โพสต์ Jul 20 2008, 00:12
โพสต์ #6

หมายเลขสมาชิก : 246

ตามมาชมภาคต่อครับ...

+Quote Post
Shine_Heart
โพสต์ Jul 20 2008, 05:30
โพสต์ #7

Shine_Heart

หมายเลขสมาชิก : 290

แจ่มครับตามมาชม สวยงามมากๆ ปล.คุณโจชอบจังเลยนะเรื่องกินเนี๊ย hipb002.gif

+Quote Post
อยากเห็นบอลไทยไป...
โพสต์ Jul 20 2008, 08:54
โพสต์ #8

กลุ่ม : Classic Member
จาก : กทม.(พระราม 3)...สุราษฎร์ธานี(สวนหลวง ร.๙)
หมายเลขสมาชิก : 325

ขอบคุณสำหรับภาพถ่ายครับน้อง...~*RcduoZ*~ hipb009.gif
ยินดีต้อนรับครับ...ศิษย์เก่าจังหวัดเช่นกันครับ แต่เป็นปีไหนนั้น ช่างมันเถอะครับ hipb004.gif
450ดี เนี่ยของเค้าดีจริงเนอะครับ..อิอิอิ ชอบทุกภาพเลยครับ
โดยเฉพาะโต๊ะน้ำชาหมู่..ดูแล้วหิวเลยครับ สงสัยจบแต่ละทริปรวมกัน
คงหลายตันอยู่สินะ hipb002.gif

+Quote Post
Mushu
โพสต์ Jul 20 2008, 11:12
โพสต์ #9

จาก : Suratthani
หมายเลขสมาชิก : 19

แจ่มมากเลยครับน้องแบงค์ ภาพแนว ๆ ทุกภาพเลย (แนวตั้ง)
มุมดีหลายภาพเลยครับ

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่น่ะครับ

ภาพที่แนบมา

เห็นอุปกรณ์แล้วอิจฉาจริง ๆ อิอิ แล้วคงได้มีโอกาสมาถ่ายรูปกันอีกนะครับ

+Quote Post
cat
โพสต์ Jul 20 2008, 11:16
โพสต์ #10

มีหลายภาพที่บอกเลยว่า อนาคตไกล(ถ้ายังไม่เลิกซะก่อน)

ปล. ไลก้าสุดยอดทุกรุ่นครับ แม้แต่ R-E ซึ่งแม้จะรุ่นเล็กสุดในขณะนั้น แต่คนทั่วไปก็ยังไม่มีปัญญาซื้อหามาเป็นเจ้าของ อิๆ

+Quote Post
Mushu
โพสต์ Jul 20 2008, 14:36
โพสต์ #11

กำลังหาที่ปล่อยของอยู่เลย เพราะไม่เห็นใครตั้งกระทู้ทริปที่ไปถ่ายรูในวันที่เจอน้องแบงค์ที่ถนนคนเดินเลย
น้องแบงค์มาโพสก็ดีแล้ว ขอปล่อยของหน่อย อิอิ

ภาพที่แนบมา

ภาพที่แนบมา

ได้ 2 รูป จบแล้ว อิอิ hipb002.gif

+Quote Post
khai
โพสต์ Jul 21 2008, 07:42
โพสต์ #12

Gold Member

กลุ่ม : Classic Member
หมายเลขสมาชิก : 251

ยินดีต้อนรับครับ....

+Quote Post
~*RcduoZ*~
โพสต์ Jul 21 2008, 20:26
โพสต์ #13

สวัสดีพี่ๆทุกคนครับ
พี่ใข่ พี่ชุ พี่โจ และอีกหลายๆคน
ขอบคุณทุกๆคอมเม้นครับ และ ข้อติชม แนะนำกันได้ ตามศุภัทชลาสัย เอ๊ยยย อัธยาศัยเลยครับ
เพราะจะได้เอาไปปรับแก้ และ ทำให้ดีกว่าเดิมครับ

+Quote Post
GODgi
โพสต์ Jul 21 2008, 21:00
โพสต์ #14

หมายเลขสมาชิก : 244

ถ่ายกะ 450D เนี้ย ดีทุกภาพ เลยละครับ พี่เห็นด้วยเลย น้อง hipb002.gif

+Quote Post
~*RcduoZ*~
โพสต์ Jul 21 2008, 21:04
โพสต์ #15

555+
เจอ คนเล่น450Dเหมือนกัลแล้ว 555+

+Quote Post
cat
โพสต์ Jul 21 2008, 22:15
โพสต์ #16

QUOTE(Mushu @ Jul 20 2008, 14:36) *

กำลังหาที่ปล่อยของอยู่เลย เพราะไม่เห็นใครตั้งกระทู้ทริปที่ไปถ่ายรูในวันที่เจอน้องแบงค์ที่ถนนคนเดินเลย
น้องแบงค์มาโพสก็ดีแล้ว ขอปล่อยของหน่อย อิอิ

ได้ 2 รูป จบแล้ว อิอิ hipb002.gif

hipb006.gif ชุ ไปถ่าย"รู" กัน ไม่บอกมั่งนะ hipb014.gif

+Quote Post
Mushu
โพสต์ Jul 21 2008, 22:20
โพสต์ #17

QUOTE(cat @ Jul 21 2008, 22:15) *

hipb006.gif ชุ ไปถ่าย"รู" กัน ไม่บอกมั่งนะ hipb014.gif

ป๋าแมวละเอียดจริง ๆ เก็บทุกเม็ดเลย อิอิ

+Quote Post
Jaaa
โพสต์ Jul 23 2008, 13:08
โพสต์ #18

Bronz Member

หมายเลขสมาชิก : 367

มุมมองดีหลายรูปเลยครับ

+กับอุปกรณ์ดี+ความใส่ใจ

อนาคตไปโลด

+Quote Post
อี๊ดคุง
โพสต์ Jul 23 2008, 13:42
โพสต์ #19

...ฅนค้น..ใคร...

กลุ่ม : Root Admin
หมายเลขสมาชิก : 1
Point : n/a Point
Ticket : n/a Point

เพิ่งกลับมาครับ เลยเพิ่งเห็นกระทู้เจ้ายัก อิอิ
ชอบหลายภาพเลยครับ เย็นวันไหนอากาศดีๆ เดี๋ยวจะโทรตามไปถ่ายรูปเป็นเพื่อนนะครับ

+Quote Post
GODgi
โพสต์ Jul 23 2008, 14:16
โพสต์ #20

หมายเลขสมาชิก : 244

ดูในโน๊ตบุ้ค สี จืดไปเลย พอมาดู ที่ จอ คอมที่ทำงาน โต๊ะ ตัวเอง สี สด จริงๆ เนี้ยนะ จอ คอมก็ สำคัญนะเนี้ย

+Quote Post

2 หน้า V   1 2 >
Reply to this topicStart new topic
มี 1 คน กำลังอ่านหัวข้อนี้ (บุลคลทั่วไป 1 คน และ 0 สมาชิกที่ไม่เปิดเผยตัว)
สมาชิก 0 คน คือ :

- ไม่มีภาพประกอบ IPB Thai v1.236.Fx1: 23rd August 2019 - 11:38
โปรดอ่าน นโยบายความเป็นส่วนตัว เกาะช้าง:: สถานที่ท่องเที่ยว :: กระบี่ สถานที่ท่องเที่ยวสุดประทับใจ :: ภูเก็ต ไข่มุกอันดามัน :: เกาะสมุย สวรรค์ทะเลอ่าวไทย :: ประวัติสุนทรภู่ :: เทคนิคการถ่ายภาพ :: ดอยอินทนนท์
Design by: IPB 2.3 Skins & Web Browsers News ของเล่นไม้ Plantoys