IPB
Thailand Travel Information :: English Version ::
เว็บไซต์แนะนำ: รวมฮาวทู เทคนิค DIY ต่างๆทุกๆเรื่องที่คุณอยากรู้

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

3 หน้า V   1 2 3 >  
Reply to this topicStart new topic
> :: เบื้องหลัง :: ทริปเขื่อน วัดถ้ำสิงขร + บรรยากาศ SPC โดนเด็กหลอกเดินป่ามหาโหด, โหด มันส์ ฮาครับงานนี้ มีแต่รอยยิ้ม
อี๊ดคุง
โพสต์ Sep 1 2008, 13:02
โพสต์ #1

...ฅนค้น..ใคร...
ภาพประจำกลุ่ม

กลุ่ม : Root Admin
หมายเลขสมาชิก : 1
Point : n/a Point
Ticket : n/a Point

:: เบื้องหลัง :: ทริปเขื่อน วัดถ้ำสิงขร + บรรยากาศ SPC โดนเด็กหลอกเดินป่ามหาโหด

เที่ยวนี้ก็เป็นอีกวันนึงนะครับที่พลพรรค SPC ได้ออกทริปถ่ายรูปด้วยกัน เช่นเคยครับ
บรรยากาศสนุกสนานเป็นกันเอง เที่ยวเป็นเรื่องหลัก ถ่ายรูปเป็นเรื่องรอง กินลองกองเป็นเรื่องจำเป็น hipb004.gif

ก็เป็นบรรยากาศ behind the scene ครับส่วนใหญ่ที่ถ่ายมาก็บริเวณเขื่อนครับ
อีกจุดนึงที่ได้หยิบกล้องออกมาถ่ายก็ที่วัดถ้ำสิงขรครับ
สนุกสนาน รอบนี้ใครจะโดน ก็ต้องลุ้นกันต่อไปนะครับ T__T

เชิญชมภาพกันเลยคร้าบบ

#1 แค่รูปแรกก็โดนและครับ "พี่หญิงคร้าบบ พี่ต้นแกล้งพี่หญิงคร้าบบบบ..." ฟ้องๆๆๆๆ
ภาพที่แนบมา

#2 เจ้าตัวเล็ก อำพรางตัวอย่างแนบเนียนในเพื่อไม่ให้แบบรู้ตัว
ภาพที่แนบมา

#3 อาจารย์ประเสิรฐกับมาดเท่ห์ครับ
ภาพที่แนบมา

#4 สองสาวสวย SPC โพสต์ท่ากันอย่างสนุกสนาน
ภาพที่แนบมา

#5 เข้าใจเล่นนะครับ อิอิอิ
ภาพที่แนบมา

#6 สมาชิกใหม่ SPC ครับ คุณแม่พี่ชุ น่ารักเป็นกันเองครับ แถมเป็นคอหนังเกาหลีเหมือนกันด้วยเลยคุยกันถูกคอครับ อิอิอิ
ภาพที่แนบมา

#7 ใบหน้าของกลุ่มสมาชิกที่กำลังสนุกสนานกับการแกล้งชาวบ้านคร้าบบบ ทีใครทีมันนะพี่ๆนะ T__T
ภาพที่แนบมา

#8 เจ้าบ้านใจดี แถมหน้าตาดีเป็นอาวุธ ขอบคุณสำหรับลองกองและข้าวมือเที่ยงอร่อยๆนะคร้าบป๋าโจ
ภาพที่แนบมา

#9 อารมณ์ประมาณกำลังเล่น BB Gun เลยครับป๋าแมว อิอิ
ภาพที่แนบมา

#10 ลุงเขากำลังเพลิดเพลินกับ Live View ของเจ้า Sony α300 biggrin.gif ของผม 350 รุ่นสูงกว่าลุงนิดหน่อยมีไร้วิวด้วยนะคร้าบบ
ภาพที่แนบมา

#11 ปิดท้ายช่วงนี้กับ มุมครีเอทีฟของพี่จอยเค้าคร้าบบ biggrin.gif
ภาพที่แนบมา

ต่อกันโพสต์ล่างด้วยทริปเดินป่ามหาสนุกครับ

Go to the top of the page

+Quote Post
B-girl
โพสต์ Sep 1 2008, 13:12
โพสต์ #2

Platinum Member

กลุ่ม : Members
หมายเลขสมาชิก : 360

hipb001.gif ...ยิ่งดู..ยิ่งเสียดาย..ที่มะได้ไปด้วย..หนุกหนานกันอย่างแรงงงง.....อิจฉานิ...ครา
วหน้าไม่พลาด...แต่บอกล่วงหน้านานๆหน่อยเด้อค่ะ..คิวเต็ม hipb002.gif

+Quote Post
พริกไทย
โพสต์ Sep 1 2008, 13:37
โพสต์ #3

Member

กลุ่ม : Old Member
หมายเลขสมาชิก : 349

ขอบใจมากอี๊ด ที่เอาเบื้องหลังมาให้ดู กะเดี๋ยวจามีรางวัลให้ (เอาเลขที่บัญชีมาเลย) จาโอนให้ซักล้านจ๊าก

+Quote Post
อี๊ดคุง
โพสต์ Sep 1 2008, 13:54
โพสต์ #4

มาต่อกันที่ทริปเดินป่ามหาสนุกครับ
ทริปนี้ถือว่าใครที่ไม่ได้เดินป่าครั้งนี้ ถือว่ายังมาไ่ม่ถึงครับ
คณะทัวร์คราวนี้ก็มี ลุงแมว ลุงเขา พี่ไข่ พี่ชุ พี่จอย และก็อี๊ดคุงครับ

เริ่มด้วยเด็กน้อยหน้าตาใสซื่อสี่ห้าคน มาไหว้ทักทายพวกเราเหมือนกับรู้จักกันมานาน
พยายามเปิดไฟให้ถ่ายรูปบรรยากาศในถ้ำ (ดันมาเปิดระหว่างพี่ไข่กดชัตเตอร์รอ 3 วินี่สิ) ไฟที่น้องๆหวังดี กลับกลายเป็นตัวรบกวนภาพซะงั้น เซ็งแทน อิอิ

จากนั้นก็นำเราขึ้นบันไดไปเรื่อยๆครับ สูงขึ้นๆ จนเริ่มเห็นทางออก ซึ่งได้ถูกทำให้เชื่อว่านั้นน่าจะเป็นทางลง
อาจจะมีบันได หรือทางลัดที่จะลงไปที่หน้าถ้ำได้เลย โดยที่เราไม่ต้องเดินย้อนลงบันไดกลับไปทางเดิม ซึ่งค่อนข้างชันครับ

ภาพที่แนบมา

แต่มันไ่ม่เป็นอย่างนั้นครับ ช่วงแรกของการเดิน(คิดว่าน่าจะ) ลง แต่ทางกลับเป็นทางขึ้นซะหย่างงั้น
แต่ยังดีครับที่มีผู้ใหญ่ซึ่งเป็นชาวบ้านละแวกนั้น เดินมาด้วยคนนึงครับ ไอ้เราก็อุ่นใจขึ้นมาหน่อย
แถมกลุ่มเด็กที่เดินนำ ก็พูดเกทับกันเองอย่างน่ามั่นใจ ว่าแถวนี้อ่ะ เดินทุกวัน หายห่วง

หลังจากพวกเราเดินขึ้นไปประมาณ 80 เมตรน่าจะได้ คาดว่าน่าจะถึงยอดเขา (ป๋มจะลงนะคร้าบบ)
ก็ถึงทางลงซักทีครับ โดยเมื่อถึงทางลง พี่ผู้ชายที่เดินมากับพวกเด็กๆด้วยซึ่งเราเคยอุ่นใจ
ก็บอกกับพวกเราครับ ว่าเค้าก็เพิ่งเคยมาครั้งแรกเหมือนกัน

ทางลงเป็นทางที่ดูเหมือนว่ามีคนเดินกันประจำครับ เลยไม่ได้คิดอะไร พวกเรายังยิ้มแย้ม สนุกสนานกับการเดินป่าครับ

ภาพที่แนบมา

สภาพทางเดิน ไม่ลำบากมากครับ เดินสบาย ไม่มีอะไรน่าหวาดเสียว

ภาพที่แนบมา

แต่ทำไปทำมาก็ถึงทางแยกครับ เด็กๆเลือกทางที่เห็นว่าเหมาะสมตามความชำนาญ แล้วเดินนำพวกเราไปอย่างมั่นใจ
ทางที่น้องๆเดินนำมาอย่างมั่นใจนี้ กลับกลายเป็นว่า เต็มไปด้วยต้นไม้หนามครับ (ไม่ทราบเหมือนกันว่าเป็นต้นอะไร) หนามแหลมยาวประมาณนิ้วครึ่ง !!!
ทางเดินที่เคยเตียนๆ ก็เริ่มรกขึ้นๆ น้องเค้าเดินฉิวไปแล้ว เราก็ตามไปห่างๆอย่างห่วงๆ ต้นไม้หนามเริ่มแน่นครับ
ทางเดินที่เคยเรียบสบายๆ เริ่มลาดมากขึ้น มากขึ้น บางช่วงต้องนั่งหย่อนตัวลงไป ซึ่งพื้นที่รับเราก็เป็นดินร่วนอย่างดีครับ
ซึ่งสามารถเข้ามาอัดพื้นรองเท้าของเรา จากที่เคยมีดอกไว้ช่วยเกาะพื้น กลายเป็นว่าพื้นรองเท้าตอนนี้เรียบแวว อัดแน่นไปด้วยดินลื่นๆ พร้อมที่จะสไลด์ได้ตลอดเวลา T__T

ป่าเริ่มทึบครับ แต่ก็ได้ภาพมาอีกนิดหน่อย

ภาพที่แนบมา

ภาพนี้ใช้ระบบ Night Vision รุ่น PSD01 ของกล้อง 350D ครับ วิธีใช้ง่ายๆคือ ให้กดปุ่มด้านซ้ายล่างสุดของกล้อง ตามรูป แล้วกด All ครับ
ภาพที่แนบมา

แต่ยังไงก็ถอยไม่ได้ครับ เดินไปเรื่อยๆ บางช่วงต้องนั่งแล้วหย่อนตัวลงไป ซึ่งจะมีต้นหนามมารอรับเราอยู่ตลอดเวลา

ภาพที่แนบมา

ดูสภาพทางเดินนะครับ แทบมองไม่เห็นคนที่เดินตามมาข้างหลังเลย

เหงื่อซกครับ และแล้วก็ถึงไคลแม๊กซ์ เมื่อไกด์เด็กๆของเราตะโกนขึ้นมาจับใจความได้ว่า "มาผิดทางแล้วคร้าบ"
ถ้าเลี้ยวไปอีกทางตอนที่มีทางแยก ก็จะเดินได้อย่างสบายๆเหมือนช่วงต้นๆ แถมใกล้นิดเดียว
ทางที่เราบุกมานั้นเป็นทางที่ไม่เคยมีคนเดินมาก่อนครับ เราเป็นผู้บุกเบิกกลุ่มแรก น่าภูมิใจมั๊ยคร้าบบบ

ในคณะทัวร์ก็มีพี่จอยเดินมาด้วยครับ พร้อมรองเท้าหุ้มคู่เล็กๆคู่นึง ที่ดูเหมือนว่าพร้อมจะหลุดได้ทุกเมื่อครับ
แต่กลับกลายเป็นว่าพี่จอยนี่แหละ พลิ้วสุดครับ ช่วงขาขึ้น เดินตามแทบไม่ทันเลยครับ

ป๋าแมวกับพี่ไข่ก็ถือว่าพลังเหลือเฟือครับ เนื่องจากต้องแบกขาตั้งกล้องไปด้วย สุดยอดเลยครับ แค่เดินตัวเปล่าก็เกือบไม่รอดแล้ว

สุดท้ายก็ถึงช่วงพักนิดนึงก่อนจะถึงทางลงหน้าปากถ้ำครับ พักถ่ายรูปหมู่กันเป็นที่ระลึก แต่ผมไม่มีภาพมาลงเนื่องจากถ่ายกับกล้องพี่ไข่ครับ
สนุกสนานแบบถึงลูกถึงคนครับ ใครไม่ได้มาเดินป่าครั้งนี้ ถือว่ายังมาไม่ถึงนะคร้าบบ น่าเสียดายมากๆๆ

สุดท้ายขอบคุณน้องๆไกด์ชุมชนนะครับ ที่พาพวกพี่ๆหลงทางกันสนุกสนาน
ภาพน้อยนะครับชุดนี้ เพราะมัวแต่หลบหนาม แทบไม่ได้หยิบกล้องออกมาจากกระเป๋าเลยครับ

+Quote Post
On the road to M...
โพสต์ Sep 1 2008, 13:59
โพสต์ #5

เพราะหัวใจมันรักการเดินทาง

จาก : Earth
หมายเลขสมาชิก : 516

#9 ลงทุนน่าดู ขอดูรูปที่ถ่ายมาได้ไหมคะ

+Quote Post
Mushu
โพสต์ Sep 1 2008, 14:01
โพสต์ #6

จาก : Suratthani
หมายเลขสมาชิก : 19

อี๊ดคุง ภาพหลงป่าชุดนี้ขอยืมซักรูปไปอัพ blog น่ะครับ เครดิตภาพให้อี๊ด ลายน้ำเหมือนเดิม

+Quote Post
B-girl
โพสต์ Sep 1 2008, 14:07
โพสต์ #7

หมายเลขสมาชิก : 360

hipb002.gif ทุกคน..จาต้อนรับจอยด้วยวิธีนี้ก็ไม่บอก...อิอิ..เสียดายมะได้ไปหลงด้วย..คราวหน้าขอ
แบบไม่หลงนะคร๊าบบบ

+Quote Post
anchalee
โพสต์ Sep 1 2008, 14:11
โพสต์ #8

Gold Member

หมายเลขสมาชิก : 277

ชอบจัง !!!

SPC WE ARE FRIENDS.............

+Quote Post
พริกไทย
โพสต์ Sep 1 2008, 14:27
โพสต์ #9

Member

หมายเลขสมาชิก : 349

โชคดีที่ไม่ได้ไปร่วมหลงป่า อย่างไรก็ต้องขอยกมือให้ทีมหลงป่าคับ

+Quote Post
อี๊ดคุง
โพสต์ Sep 1 2008, 14:29
โพสต์ #10

QUOTE(B-girl @ Sep 1 2008, 13:12) *

hipb001.gif ...ยิ่งดู..ยิ่งเสียดาย..ที่มะได้ไปด้วย..หนุกหนานกันอย่างแรงงงง.....อิจฉานิ...ครา
วหน้าไม่พลาด...แต่บอกล่วงหน้านานๆหน่อยเด้อค่ะ..คิวเต็ม hipb002.gif

รอบหน้าห้ามพลาดนะครับพี่นก แก๊งเราจะได้มีสาวสวยเพิ่มขึ้นอีกคน hipb004.gif

QUOTE(พริกไทย @ Sep 1 2008, 13:37) *

ขอบใจมาอี๊ด ที่เอาเบื้องหลังมาให้ดู กะเดี๋ยวจามีรางวัลให้ (เอาเลขที่บัญชีมาเลย) จาโอนให้ซักล้านจ๊าก

ขอเปลี่ยนเป็นเงินบาทนะคร้าบบบ พี่หญิง

QUOTE(On the road to Mars @ Sep 1 2008, 13:59) *

#9 ลงทุนน่าดู ขอดูรูปที่ถ่ายมาได้ไหมคะ

หลังไมค์ถึงป๋าแมวได้เลยคร้าบบ

QUOTE(Mushu @ Sep 1 2008, 14:01) *

อี๊ดคุง ภาพหลงป่าชุดนี้ขอยืมซักรูปไปอัพ blog น่ะครับ เครดิตภาพให้อี๊ด ลายน้ำเหมือนเดิม

ยินดีครับพี่ชุ ตามสบายเลยครับผม

QUOTE(anchalee @ Sep 1 2008, 14:11) *

ชอบจัง !!!
SPC WE ARE FRIENDS.............

+Quote Post
cat
โพสต์ Sep 1 2008, 15:15
โพสต์ #11

จาก : พุนพิน
หมายเลขสมาชิก : 29

โพสกันจัง เรายังไม่ได้ดูภาพทั้งหมดเลย hipb001.gif

ภาพที่ถ่ายจาก คห. 9 ไม่แน่ใจว่าได้ถ่ายหรือปล่าว กำลังเล็งมุมอยู่นะ ไปหาดูถ้ามีภาพจะเอาลงมาให้ดูครับ hipb003.gif

+Quote Post
aloneguy
โพสต์ Sep 1 2008, 15:43
โพสต์ #12

สิ่งสวยงามใกล้ตัว แค่เปลี่ยนมุมมอง

กลุ่ม : Classic Member
หมายเลขสมาชิก : 243

อยากไป ๆ ทำไมไม่ชวน อิอิ

+Quote Post
อยากเห็นบอลไทยไป...
โพสต์ Sep 1 2008, 18:21
โพสต์ #13

กลุ่ม : Classic Member
จาก : กทม.(พระราม 3)...สุราษฎร์ธานี(สวนหลวง ร.๙)
หมายเลขสมาชิก : 325

ขอบคุณครับ....
เห็นภาพแล้วอยากไปออกทริปด้วยจังครับ..
แต่ตอนนี้ต้องขอทำงานเก็บสตังค์ก่อน...
ไหนจะรถไหนจะเลนส์ไหนจะสอบกว.อีก เฮ้อ..เหนื่อยๆๆ hipb010.gif

+Quote Post
Shine_Heart
โพสต์ Sep 1 2008, 19:49
โพสต์ #14

Shine_Heart

หมายเลขสมาชิก : 290

hipb005.gif hipb005.gif hipb002.gif hipb002.gif hipb004.gif hipb004.gif hipb014.gif hipb014.gif
กร๊ากๆๆๆๆ ขออภัยที่เสียมารยาท ชอบครับน้องอี๊ด เรื่องกะภาพไปกันได้สวย เอิ๊กๆๆๆ

+Quote Post
เขาพนม
โพสต์ Sep 1 2008, 20:10
โพสต์ #15

หมายเลขสมาชิก : 344

หุหุ มีเบื้องหน้าเบื้องหลังด้วย...

มีรึยังภาพหนุ่มหน้าหวานประจำทริป เอาไปเลยครับ

เดินป่าปีนเขาที่ถ้ำสิงขรเป็นอะไรที่เด็กๆไปหน่อยใช่มั้ย คราวหน้าลุงไป อช.คลองพนมเที่ยวป่าเที่ยวถ้ำ ที่บอกว่าไปด้วยไม่เปลี่ยนใจแน่นะ
รูปที่แนบมาด้วย
ภาพที่แนบมา

+Quote Post
เขาพนม
โพสต์ Sep 1 2008, 20:12
โพสต์ #16

รายนี้คงไปด้วย พาแม่ไปนอนเต็นท์บ้างก็ดีเหมือนกันนะชุนะ ว่าแต่นั่งทำไรอยู่นั่น
ภาพที่แนบมา

+Quote Post
เขาพนม
โพสต์ Sep 1 2008, 20:14
โพสต์ #17

คุยกันถูกคอเลยนะ เม้าท์ใครเหรอน้อง แล้วตัวเล็กรื้อดูอะไรอยู่ล่ะ ถ้าจะมีเลนส์หลายตัวแน่เลย แบ่งมั่งดิหลาน
ภาพที่แนบมา

+Quote Post
เขาพนม
โพสต์ Sep 1 2008, 20:16
โพสต์ #18

คราวหน้าขอเชิญไปนอนเต็นท์นะครับคุณแม่

ภาพที่แนบมา

+Quote Post
เขาพนม
โพสต์ Sep 1 2008, 20:19
โพสต์ #19

ขอบใจหนุ่มหล่อมาดแมนคนนี้ ที่มอบลองกงแสนอร่อยให้หนึ่งต้น ฝากขอบพระคุณคนทำกับข้าวด้วยนะ อร่อยมากเลยครับ ดูได้จากที่เจ้าตัวเล็กเจริญอาหารสุดๆ
ภาพที่แนบมา

+Quote Post
เขาพนม
โพสต์ Sep 1 2008, 20:29
โพสต์ #20

เดินป่าแค่นิดเดียวเอง เดินกันเป็นพรวนด้วย กลัวอะไรเหรออี๊ดมือไม้สั่นเชียว... แต่ก็ยังได้ภาพเบลอๆกลับมา ก็แสดงว่าสั่นสู้นะนี่ ใช่มะ

+Quote Post

3 หน้า V   1 2 3 >
Reply to this topicStart new topic
มี 1 คน กำลังอ่านหัวข้อนี้ (บุลคลทั่วไป 1 คน และ 0 สมาชิกที่ไม่เปิดเผยตัว)
สมาชิก 0 คน คือ :

- ไม่มีภาพประกอบ IPB Thai v1.236.Fx1: 19th August 2019 - 06:40
โปรดอ่าน นโยบายความเป็นส่วนตัว เกาะช้าง:: สถานที่ท่องเที่ยว :: กระบี่ สถานที่ท่องเที่ยวสุดประทับใจ :: ภูเก็ต ไข่มุกอันดามัน :: เกาะสมุย สวรรค์ทะเลอ่าวไทย :: ประวัติสุนทรภู่ :: เทคนิคการถ่ายภาพ :: ดอยอินทนนท์
Design by: IPB 2.3 Skins & Web Browsers News ของเล่นไม้ Plantoys