ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : การเลือกร้าน
:: Photo and Travel Forum :: > โซนภาพถ่ายและกล้องดิจิตอล : Camera Zone > ข่าวสารวงการกล้องดิจิตอล รีวิวกล้องและอุปกรณ์
nam
คือผมเห็น บางครั่งร้านค้าในกรุงเทพที่เค้าขายทางอินเตอร์เน็ตทำไมมันมีราคาที่ถูก จึงอยากถามว่า มีความน่าเชื่อถือประมาณไหน

และพอมีร้านไหนที่แนะนำบ้างครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
อยากเห็นบอลไทยไปบอลโลก
QUOTE(nam @ Jul 8 2008, 19:34) *

คือผมเห็น บางครั่งร้านค้าในกรุงเทพที่เค้าขายทางอินเตอร์เน็ตทำไมมันมีราคาที่ถูก จึงอยากถามว่า มีความน่าเชื่อถือประมาณไหน

และพอมีร้านไหนที่แนะนำบ้างครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จะซื้อกล้องผ่านทางเน็ทรึป่าวครับ...ถ้าใช่ ความเห็นส่วนตัวนะครับ
ไม่ควรเสี่ยงครับราคาที่ถูกอาจจะมาจากกรณีเหล่านี้
-เครื่องหิ้วเอามาโมนิดหน่อยโดยถอดเปลี่ยนอะไหล่
-เครื่องศูนย์จริงแต่จะแน่ใจได้ไงว่าไม่มีการเปลี่ยนชิ้นส่วน
ซึ่งทั้งสองข้อเบื้องต้นเราจะไม่รู้จริงๆครับว่ามีการลักเปลี่ยนรึป่าว
เพราะหากตกลงและมีการซื้อขายกันแล้วปัญหาที่ตามมา
อาจจะไม่เกิดขึ้นในวันสองวันนี้ก็ได้ แต่จะไปเกิดในอนาคต
โดยที่เราไม่ทราบ ซึ่งเมื่อมีปัญหาตอนนั้นเราอาจจะได้รับบริการ
จากทางร้านที่ดีแต่จะแน่ใจได้ยังไงครับว่าจะไม่เกิดอีก
ทางที่ดีหากจะซื้อกล้องล่ะก็ ผมขอแนะนำว่าควรจะได้จับ
ได้ลองด้วยตัวเองดีกว่าครับ ส่วนร้านที่ถามมาไม่แน่ใจครับ
เพราะไม่เคยใช้บริการ รอท่านผู้รู้ท่านอื่มมาตอบดีกว่าครับ
ขอบคุณครับ
GODgi
แบ่งได้ ตามนี้นะครับ ที่ ขายถูก ๆ คือ ของ หิ้ว แบ่งได้ คือ

นำเข้า แบบ หิ้วมาเอง ราคา เลย ถูก นะครับ

นำเข้า แบบ ผิด กฎหมาย อันนี้ เอาไปซ่อม 0 ไม่รับนะครับ

ส่วนร้าน เลือกจาก คน ต่อไปนะนำ นะครับ ผมไม่เคย ซื้อ ทางเน็ต ครับ
nam
อืม

ขอบคุณมากครับ

ผมก็ไม่ค่อยกล้าเสี่ยงอ่ะคับ กลัวเรื่องการบริการและคุณภาพของอ่ะ
nam
อืม

ขอบคุณมากครับ

ผมก็ไม่ค่อยกล้าเสี่ยงอ่ะคับ กลัวเรื่องการบริการและคุณภาพของอ่ะ
ลูกน้ำเค็มแห่งอ่าวไทย
ผมเองยังไม่เคยซื้อของที่เป็นกล้องหรืออะไรแนวนี้นอกจากหนังสือกับบริการครับ สำหรับของถูกที่อยู่ในเน็ตซื้อได้นะ ตามความเห็นผม แต่เราควรไปดูของจริงและถามรายละเอียดเรื่องรับประกันครับ มันสำคัญตรงนี้ ครับ
poramasuan
canon 1000D อ่ะคับ

มีเครื่องศูนย์รึยังอ่ะ

ในเน็ทมีแต่ประกันร้าน hipb009.gif
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิกที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2019 Invision Power Services, Inc.