ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : ฟ้าปิดที่บ้านพอด
:: Photo and Travel Forum :: > โซนภาพถ่ายและกล้องดิจิตอล : Camera Zone > SPC Board: ห้องสมาชิกกลุ่มรักการถ่ายภาพ สุราษฎร์ธานี
sak
วันอาทิตย์ติดภารกิจเลือกตั้ง อบต. ไม่ได้ไปร่วมแจม ทางกาญดิษฐ์-ดอนสัก ฝนตก มืด ครึ้ม เขียว บอกไม่ถูก มันเปลี่ยวเร็วมาก ไหนก็ผ่านแล้วก็มีรูปติดไม่ติดมือมามั่งก็ยังดี มานั่งดูแล้วก็แปลกไปอีกแบบ กับตอนที่เราถ่ายฟ้าปกติ

คลิกดูไฟล์ที่แนบมา

ไปถึงท้องฟ้ามีสีแบบนี้

มองไปในทะเล

ชาวบ้านที่นี้เขาเล่าว่าเตรียมเรือจะออกทะเลตั้งแต่ 4 โมงเย็น วันนี้อากาศแปรปรวนได้แต่รอ

ได้แต่รอว่าเมื่อไหร่จะปกติ พรุ่งนี้จะมีอะไรให้ลูก............... ผมอึ้งกับคำคำนี้มาก

ต้องเลิกราเก็บสัมภาระกลับบ้าน

ชีวิตหนอธรรมชาติ

เสี่ยงชีวิต สองตายายมาจากฝั่งปากน้ำบ้านดอน เล่าให้ฟังว่าคลื่นลมทำให้เรือเกือบล่ม แต่ต้องต้องเสี่ยงเพราะมีสิ่งที่ห่วงหวง

อุปกรณ์ประกอบอาชีพ เมื่อขึ้นฝั่งต้องถอดเก็บเพราะการโจรกรรมเครื่องเรือมีมากเหลือเกิน

รอ ๆ ....เฝ้าแต่รอ เมื่อไหร่จะเป็นใจ

ลุงกลับมาถึงฝั่งด้วยความปลอดภัย

เป้าหมายข้างหน้า

สะพานเก่าเมื่อหลาย ๆ ปี ที่ชาวบ้านใช้ในการจอดเทียบเรือ

ยิ่งจะค่ำยิ่งเพิ่มทวีคูณความน่ากลัว แต่สำหรับชาวทะเลแล้วถือว่าปกติ ชีวิตต้องอยู่กับสิ่งนี้ และเป็นอย่างนี้

ต้องเอาเรือเก็บไว้ที่ปลอดภัย

ในทะเลก็มีที่พักสำหรับชาวประมง

ธรรมชาติโหดร้าย หรือมนุษย์โหดร้ายต่อธรรมชาติกันแน่

โดดเดี่ยวเดียวดาย
bovyman
ฟ้าสีสวยดีคับพี่ศักดิ์ ไม่ค่อยได้เห็น
Mushu
การออกไปถ่ายรูปและคุยกับชาวบ้าน ทำให้เราได้อะไรมากกว่าภาพถ่าย เยี่ยมจริง ๆ ครับพี่ศักดิ์ ซักวันผมจะทำให้ได้แบบพี่ครับ
anchalee
สวยงามม ภาพเซทนี้ คุมโทน มาเลยนะพี่ศักดิ์ของเรา
cat
ฟ้าี่ภาพแรก เมื่อวานมองเห็นจากจุดที่กินข้าวตอนเย็น(อุ่นๆ)ด้วย
พริกไทย
ชอบคำนี้มากๆๆๆๆๆ (ธรรมชาติโหดร้าย หรือมนุษย์โหดร้ายต่อธรรมชาติกันแน่)
อยากเห็นบอลไทยไปบอลโลก
ขอบคุณครับพี่ศักดิ์...

ท้องฟ้า ชุดนี้สวยแปลกตาดีครับ
เป็นอะไรที่มากกว่าภาพถ่ายจริงๆ
ขอบคุณสำหรับแง่คิด ช่างจินตนาการได้เยี่ยมมากๆเลยครับ hipb006.gif
Jaaa
สวยมากๆครับ

ชอบสถานที่มาก (ธรรมชาติ)
Shine_Heart
hipb011.gif สวยจังเลยครับ ได้ทั้งภาพสวยและความรู้สึกดีๆครับ
Jo_Times
เยี่ยมมากเลยครับพี่ศักดิ์ ได้บรรยากาศมากเลยครับ...ชอบๆๆ
ต้นไม้
ดูภาพแล้ว ชวนให้นุกถึงบรรยากาศ เหงาๆ ยังไงไม่รู้
sak
ช่วยดูชุดนี้ให้ด้วยนะครับ
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิกที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2020 Invision Power Services, Inc.