ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : พาไปเที่ยวทะเล....เกาะเสม็ด ระยองจ้า
:: Photo and Travel Forum :: > โซนภาพถ่ายและกล้องดิจิตอล : Camera Zone > SPC Board: ห้องสมาชิกกลุ่มรักการถ่ายภาพ สุราษฎร์ธานี
On the road to Mars
ถ่ายมาเกือบสามร้อยภาพ ได้ดีที่สุดเท่านี้เอง เอิ๊กๆ เน้นกิน เน้นเล่นน้ำ เรื่องถ่ายภาพกลายเป็นประเด็นรองไปเลยทริปนี้ hipb003.gif
เผื่อชาว SPC จะชินตากับทะเลทางใต้ มาดูทะเลภาคตะวันออกกันบ้างดีกว่าเนาะ ๆ ฮี่ๆๆ

คลิกดูไฟล์ที่แนบมา

ปล. hipb006.gif เอาภาพมาให้ดูแล้ว รีบๆ ขึ้นมาเลี้ยวข้าวฉันซะดีๆ คุณ Anchalee hipb002.gif

s@muim@n
สวยจังเลยนะครับ

ภาพห้า ถ้าแสงปะหน้า มาโดนที่คนหรือ subject ที่อยู่ข้างหน้าจะดีมากๆเลยครับพี่
GODgi
หบายๆ ภาพ งาม มากเลยนะครับ อยากไปเที่ยวทะเลเลย ว่าแต่ผมไม่ได้ไปนานแล้วนะเนี้ย กรี๊ดๆๆ
Shine_Heart
เข้ามาชมครับ ถ้าจะให้วิจารณ์ข้าน้อยคงไม่มีประสบการณ์พอ เอาเป็นว่าความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ภาพสวยแนวคิดแจ่มครับ ภาพที่ 4 แกนโลกเอียงนิดนึง
Mushu
ชุดนี้สวยเลยครับ 1-2-3 สีสันของ subject เด่นเลยครับ ฝีมือพัฒนาขึ้นเยอะแล้วครับ
Jo_Times
ว้าว ทะเล ชอบมากเลยครับ.....
DKS1710
อยากไปทะเลๆๆๆ...

ภาพสวยครับผม..ชอบภาพแรกจัง.. รีเลกซ์ดี..ให้ความรู้สึกสบายๆ..

khai
สวยครับ...ภาพชุดนี้ดีขึ้นแล้วครับ...

เพิ่ม..ให้ความสำคัญในการวัดแสงระหว่าง Subject กะ Background อีิกนิดหนึงครับ
anchalee

ภาพเปิดโดนใจสุดๆ เลย สีสันสดใส สวยงาม

ไปเสม็ดมา สองครั้งแต่ตอนนั้นยังถ่ายรูปไม่เป็น อยากไปอีก ๆๆ

นี้ ไม่ได้ไปอ่าวลูงดำ เหรอ สะพานไม้ หายไปไหน นั้นสัญลักษณ์ เลยนะนั้น ?????

Ps. See you soon !!!!!

==!
อี๊ดคุง
โ้อ้ทะเล เห็นแล้วอยากดำน้ำ อยากนั่งเก้าอี้ผ้าใบในตอนเย็นๆ ให้ลมพัดจนหัวฟู มองดวงอาทิตย์ตก
นั่งฟังเสียงคลื่นกระทบฝั่ง จากนั้นก็ไปนั่งเล่นกีตาร์ร้องเพลงกับเพื่อนๆริมชายหาด กินหมึกย่าง ปูเผา น้ำจิ้มแซ๊บๆ จบด้วยการเล่นสลาฟยันเช้า....

ตอนจบชักแหม่งๆแฮะ hipb006.gif

ขอบคุณภาพสวยๆนะคร้าบ
QUOTE(anchalee @ Oct 14 2008, 10:52) *
ภาพเปิดโดนใจสุดๆ เลย สีสันสดใส สวยงาม
ไปเสม็ดมา สองครั้งแต่ตอนนั้นยังถ่ายรูปไม่เป็น อยากไปอีก ๆๆ
นี้ ไม่ได้ไปอ่าวลูงดำ เหรอ สะพานไม้ หายไปไหน นั้นสัญลักษณ์ เลยนะนั้น ?????
Ps. See you soon !!!!!
==!

แหะๆ เอาไว้รอไปกะคุณเพื่อนไงจ๊ะอ่าวลุงดำ รอบนี้เขาขี้เกียจเดินนิ ดำ อ้วน ร้อน หิว ฮาาาา
รอบที่ยี่สิบได้แล้วมั้ง เสม็ด... hipb003.gif
ปล. #4 มองไปไกลๆ นั่นไงอ่าวลุงดำ มองไม่เห็นสะพานไม้เหรอจ๊ะ ฉันยังเห็นเลยนิ ฮี่ๆๆๆ
นับๆ กี่ทริปแล้วเนี่ย สี่เดือนน่าจะไม่พอนะ ย้ายมาอยู่กรุงเทพเลยแล้วกัน อิอิ

QUOTE(อี๊ดคุง @ Oct 14 2008, 11:04) *
โ้อ้ทะเล เห็นแล้วอยากดำน้ำ อยากนั่งเก้าอี้ผ้าใบในตอนเย็นๆ ให้ลมพัดจนหัวฟู มองดวงอาทิตย์ตก
นั่งฟังเสียงคลื่นกระทบฝั่ง จากนั้นก็ไปนั่งเล่นกีตาร์ร้องเพลงกับเพื่อนๆริมชายหาด กินหมึกย่าง ปูเผา น้ำจิ้มแซ๊บๆ จบด้วยการเล่นสลาฟยันเช้า....

ตอนจบชักแหม่งๆแฮะ hipb006.gif

ขอบคุณภาพสวยๆนะคร้าบ

คุณพี่เป็นประชาชนยันเช้านะจ๊ะ ฮี่่่ ๆ เอ .. รีบเผ่นดีกว่า ชักแหม่งๆ เหมือนกัน ฮี่ๆๆ hipb002.gif
cat
น่าไปเที่ยวจริงเอ๋ย...

สำหรับภาพแรก สไตล์ที่เคยเห็นเขาชอบถ่ายด้วยเลนส์ไวด์ เข้าไปใกล้ๆแบบแล้วถ่ายมุมต่ำครับ ก็ดูเวิร์คดี ลองไปใช้ดูนะ
อยากเห็นบอลไทยไปบอลโลก
ขอบคุณครับ...กำลังจะไปอาทิตย์หน้าอยู่พอดีเลยครับ
ที่พักที่ไปพักคืนละเท่าไหร่ครับ รู้มาว่าอย่างต่ำก็พันขึ้นครับ
B-girl
สวยค่ะคุงน้องงงงงงงง...ว่างๆเราไปกินกาแฟ..แกล้ม..คนขาย(กาแฟ)..กันอีกนะค่ะ..อิอิ
คนท่าฉาง

ใครว่า.." ไปเสม็ด เข็ดจนวันตาย" .... ไม่จริงซะแร้ววววว อิ อิ
QUOTE(อยากเห็นบอลไทยไปบอลโลก @ Oct 16 2008, 12:13) *
ขอบคุณครับ...กำลังจะไปอาทิตย์หน้าอยู่พอดีเลยครับ
ที่พักที่ไปพักคืนละเท่าไหร่ครับ รู้มาว่าอย่างต่ำก็พันขึ้นครับ

ไปอาทิตยหน้าเหมือนกันเลย แต่ไปเชียงใหม่นะคะ ฮี่ๆๆๆๆ hipb002.gif hipb002.gif hipb002.gif
เฮ้อ..นึกถึงสมัยนอนหาดทรายแก้ว ราคา 300 บาทจังเลย ...จริงค่ะ เกาะเสม็ดเดี๋ยวนี้หาราคาต่ำกว่าพันบาทยากแล้ว โดยเฉพาะอย่างยิ่งพวกโลเลทริป ชนิดเปลี่ยนจุดหมายปลายทางเอาล่วงหน้าไม่กี่ชั่วโมงแบบนี้ ปริ๊นข้อมูลที่พักของเกาะเสม็ดไปล่วงหน้าก็ดีนะคะ ไม่แน่อาจจะหาได้ถูกกว่านี้ค่ะ
ทางอ่าวลุงหวัง อ่าวลุงดำ ก็ถูกค่ะ แต่ไปแบบไม่ได้จองล่วงหน้าที่พักเลยเต็มหมดค่ะ

พักที่หาดแสงเทียนค่ะ รีสอร์ตชื่อ เคียงทะเลรีสอร์ต ห้องพัดลมราคาปกติ 800.-
(วันนั้นไปกัน 3 คน ป้าแกขอเพิ่มอีก 100.- ค่ะ ที่นอนกว้างค่ะ ขนาดมีผู้ชายหนึ่งคน ผู้หญิง 2 คน นอนพอสบายๆ ไม่เบียดเลย)
และ 1,500.- สำหรับห้องแอร์ค่ะ ๐๘ ๖๑๕๘ ๑๖๑๙, ๐๘ ๗๐๖๘ ๑๔๐๑ ไม่ได้ค่าโฆษณานะคะ แต่เห็นว่าถูกและดี เลยบอกต่อค่าาา
แนะนำห้องพัดลมค่ะ อากาศไม่ร้อนเลย ลมพัดเย็นสบายทั้งวัน มีเก้าอี้ให้นอนหน้าบ้านด้วย
บ้านพัดลมจะอยู่บนเขาต้องเดินขึ้นไป ซัก สามสิบขั้นค่ะ เลยจะได้ทั้งไอเย็นของต้นไม้ที่ขึ้นสูงคลุมไปทั่วบริเวณ
แล้วก็บรรยากาศริมทะเลตรงหน้าดีมากๆ เลยค่า กวาดถูพื้นระเบียงหน้าบ้านซักหน่อย ก็เอาหมอนออกมานอนเรียงเป็นปลาหมึกตากแห้ง หลับสบายหลายตื่นเลยค่ะ แถมอากาศตอนกลางคืนยังดีมากๆ ช่วงก่อนรุ่งสางอากาศเย็นได้ใจทีเดียว

ร้านอาหารของรีสอร์ตราคาไม่แพงค่ะ อย่างเช่น กุ้งหมึกผัดผงกระหรี่, ต้มยำรวมมิตร, ปลาหมึกผัดไข่เค็ม ข้าวเปล่า 1 โถ น้ำแข็ง 1 กระติก ราคารวม 400.- อาหารทุกอย่างอร่อย ผู้หญิง 2 คนกินข้าวไปคนละจานครึ่ง คุณผู้ชายกินไปสี่จาน เอิ๊กๆๆ hipb002.gif ก็กวาดจนข้าวหมดเลยค่ะ มื้อนั้น ส่วนอาหารตามสั่งก็ราคา หกสิบบาทต่อจาน แต่ให้เยอะมาก ปริมาณนี่ผู้หญิงสองคนแบ่งกันทานได้เลยค่ะ
ของว่างแนะนำเป็น กล้วยหอมชุบแป้งทอดจิ้มนมค่ะ อร่อย ไม่แพงด้วย

บรรยากาศร่มรื่นค่ะที่นี่ แต่ก็ไม่ได้สวยงามตามไสตล์รีสอร์ตมากนักนะคะ ก็บรรยากาศธรรรมดาๆ แต่ความจริงแล้ว ขึ้นอยู่กับว่าไปกับใครมากกว่า .. จริงไหม hipb003.gif

ถ้าสนใจพักที่นี่ แนะนำให้ขึ้นเรือที่ท่าเรือแสงเทียนนะคะ จะอยู่เลยท่าเรือนวลทิพย์ไปทางขวามือ (หันหน้าเข้าทะเล) ฝั่งตรงข้ามท่าเรืออ่าวแสงเทียนจะมี 7-11 ใหญ่ๆเป็นจุดสังเกตค่ะ ค่าเรือแพงกว่าท่าเรือนวลทิพย์ 20.- ค่ะ แต่เขาไปส่งถึงหน้าอ่าวเลย สะดวกกว่ากันมากค่ะ แล้วก็ไม่ต้องเสียค่านั่งแพยนต์เล็กๆ เข้าเกาะด้วยค่ะ ลงเรือแล้วก็เดินไปทางซ้ายมือไม่ถึงสิบก้าวก็ถึงเคียงทะเลรีสอร์ตค่ะ

ฝั่งนี้จะไม่เห็นบรรยากาศพระอาทิตย์ตกนะคะ เห็นแต่พระอาทิตย์ขึ้นอย่างเดียว สมาชิกที่ไปก็มีแต่พวกนอนดึก ตื่นสาย เลยไม่มีใครตื่นมาดูพระอาทิตย์ขึ้นกันเลยซักคน ถ้าได้ไปก็ถ่ายภาพพระอาทิตย์ขึ้นที่เกาะเสม็ดมาอวดกันบ้างนะคะ ไม่ได้เห็นนานมากแล้ว อิอิ

ปล. คุณน้องอี๊ดคุงเก็บค่าโฆษณาตามเบอร์ที่ให้ไว้ด้านบนได้เลยนะคะ มะเกี่ยวกัน อิอิ hipb002.gif hipb002.gif

QUOTE(B-girl @ Oct 19 2008, 10:29) *
สวยค่ะคุงน้องงงงงงงง...ว่างๆเราไปกินกาแฟ..แกล้ม..คนขาย(กาแฟ)..กันอีกนะ ค่ะ..อิอิ

พี่นกน๊ะพี่นก อยากจะไปกินทุกวันเลยง่ะ เดี๋ยวนี้กลายเป็นกินสตาร์บัค/ คอฟฟี่ เวิร์ล/ แบล็ค แคนยอน ก็ยังไม่อร่อยเท่าร้านน้องเขาเลย ฮี่ๆๆ hipb006.gif
ลูกน้ำเค็มแห่งอ่าวไทย
ฟ้าใสดีครับ
ผมอยู่ใกล้ระยองยังไม่ได้ไปเลย นานแล้ว
creamsun
ภาพแรกสวยมักๆๆๆๆมากๆๆๆเลยค่ะ นางแบบโพสได้สวยมากเลยค่ะ
nam
เห็นแล้วแล้วอยากถ่ายรูปทะเลบ้างอ่ะ

ขนาดอยู่ไกล้นิดเดียวกับทะเล แต่ยังไม่ได้ไปสักกะที

ว่างๆ เดี่ยวเอามาฝากกัน ว่าแต่ยังหานางแบบไม่ได้สักที

gclubclick
Gclubclick ศูนย์รวมคาสิโนดัง พนันบอล แค่คลิกเดียวที่มีให้ท่านได้ร่วมสนุกกับเราไม่ว่าจะเป็นคาสิโนยอดนิยม และคาสิโนใหม่ ๆ เช่น GClub , Royal1688 , Ruby888 , Holiday-Palace , Genting-Crown ,Reddragon88 ท่านจะได้สัมผัสบรรยากาศจริง sภายในคาสิโนจริงทุกเกมส์การ เล่นตื่น เต้นเราใจ และนอกจากคาสิโนคุณภาพที่เราคัดสรรมาให้ ท่าน แล้วทาง
Gclubclick.com เองยังมี SportBetting Onlineให้ท่านได้เลือกเดิมพนันกีฬาโปรด ที่ท่านชื่นชอบอย่างจุใจ อาทิ เช่น SBOBET ,IBCBET , WinningFT , MMMBET ท่าน สามารถเปิดเล่นกับเราได้แล้ววันนี้ ทางเรามีพนักงาน Call Center ไว้คอยบริการท่านด้วยความเป็นกับเองประทับ ในตลอด 24 ชม.
ติดต่อสอบถาม 24 ชัวโมง
081-122-5019 , 081-122-4019 , 080-559-7275
http://www.Gclubclick.com
http://gclubclick.blogspot.com/
นลิตา
ภาพแรกสวยจริง ๆ คะ ทั้งแสง นางแบบ สีสัน และบรรยากาศของภาพลงตัวมาก ๆ เลยค่ะ

-------------------------------
www.monster-thailand.com
เคล็ดลับเพื่อสุขภาพและความงาม
ความงามและสุขภาพ

banana-ck
แค่นี้ก็สวย มากแล้วคะคุณ เรายังไม่ได้ขนาดนี้เรยย smile.gif
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิกที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2019 Invision Power Services, Inc.