ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : อยากทราบวิธี ถ่ายภาพสินค้าไร้เงา (มีรูปตัวอย่างครับ)
:: Photo and Travel Forum :: > โซนภาพถ่ายและกล้องดิจิตอล : Camera Zone > ทิป เทคนิค กล้องดิจิตอล และ การถ่ายภาพ
tamtreesan
ขอความรู้จากพี่ ๆ หน่อยครับ ว่า เทคนิคการถ่ายภาพ แบบไร้เงาทำอย่างไรครับ
แบบที่ต้องการคือ ให้ใกล้เคียงกับรูปนี้มากที่สุด
1. ต้องการพื้นขาว
2. วัตถุที่ผมถ่ายจะเป็นสีดำ ต้องการให้ภาพออกมายังคงความดำได้
3. ไม่มีเงาของวัตถุ
4. หากจะให้ได้ภาพแบบนี้ ต้องทำอย่างไรบ้าง อุปกรณ์อะไร
5. ผมต้องการลดขั้นตอนการใช้ Photoshop ให้น้อยลง เพราะต้องใช้รูปแบบนี้ เป็น ร้อย ๆ รูป ครับ

ขอขอบคุณทุกความเห็นครับ
sistact
แนะนำให้ใช้ path ไล่ขอบภาพเอาค่ะ จะได้ภาพที่คมชัด แล้วลบฉากหลังออกง่ายด้วย

แล้วค่อยแต่งสีภาพเอาอีกที
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิกที่นี่
.
Invision Power Board © 2001-2019 Invision Power Services, Inc.